: Claris เขาจะไม่ออกโฉมใหม่หน่อยหรือครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
q>__<P
ขาประจำ
ขาประจำ
team: FreeRide
Bike: Trek 4500 / Java FIT 20"

: Claris เขาจะไม่ออกโฉมใหม่หน่อยหรือครับ

โพสต์ โดย q>__<P »

ขวัญใจคนยาก :mrgreen:

เห็นโฉมเดิมมาหลายปีแล้ว อยากให้ปัดดีไซน์เก่าลงมาแบบรุ่นบนๆ มั่ง จะ Sora หรือ Tia ก็ได้แต่จานก็ยังเป็นกระโหลกแฉกอยู่ และเบรกไม่ต้องซ่อนสาย อิอิ
kamlue
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: ไฮบริด เก่า เก่า-เสือภูเขา ถูก ถูก

Re: : Claris เขาจะไม่ออกโฉมใหม่หน่อยหรือครับ

โพสต์ โดย kamlue »

เปลี่ยนโฉมแล้วนะครับ เป็นรุ่น R2000 แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นกระโหลกแบบไหนนะครับ แต่ที่แน่ ๆ ชิฟเตอร์เขาก็ซ่อนสายแล้ว ดูสวยขึ้นเหมือนรุ่นสูงกว่าและยังสามารถใช้กับตีนผี,สับจานเดิมได้เลย
ไฟล์แนบ
CLARIS_R2000_.jpg (128.06 KiB) เข้าดูแล้ว 1336 ครั้ง
ga.jpg (50.38 KiB) เข้าดูแล้ว 1336 ครั้ง
3m.jpg (21.7 KiB) เข้าดูแล้ว 1336 ครั้ง
โลกกว้างกลางแจ้ง
q>__<P
ขาประจำ
ขาประจำ
team: FreeRide
Bike: Trek 4500 / Java FIT 20"

Re: : Claris เขาจะไม่ออกโฉมใหม่หน่อยหรือครับ

โพสต์ โดย q>__<P »

โอ๊วว วางขายเมื่อไหร่ครับนี่ เล่นเอาดีไซน์ Tiagra ปีนี้มาใช้เลย ข้ามหัว Sora ซะงั้น 5555 โดยเฉพาะจานสี่แฉกเงาดำ (ซึ่ง Tia ก็เอาโฉมมาจาก Ul เมื่อก่อน.......และ Ul ก็เอามาจาก Du ตะก่อนนู้น) คงดูแปลกพิลึกนะครับ มองผ่านๆ นึกว่า Tiagra แต่เฟืองมีแค่ 8 :mrgreen:

น่าลุ้นว่า แล้ว Tiagra ปีใหม่นี้จะใช้ดีไซน์ไหน หรือจะคงเดิมไปก่อน :D
amscmu
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีทีมครับ ขี่คนเดียว เปรี้ยวคนเดียว เพราะคงตามคนอื่นไม่ทัน
Bike: "น้องมุก" Gary Fisher marlin 2010 สีขาวมุก

โพสต์ โดย amscmu »

งามครับ
ดูดีขึ้นเยอะเลย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”