สอบถามผู้รู้ เรื่อง การเดินสาย สลิง สำหรับ BS RADAC

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
msuntorn
สมาชิก
สมาชิก
team: นัดกันปั่น
ติดต่อ:

สอบถามผู้รู้ เรื่อง การเดินสาย สลิง สำหรับ BS RADAC

โพสต์ โดย msuntorn »

มือใหม่หัดประกอบ
สอบถามผู้รู้ เกี่ยวกับ Bridgestone Radac แนวการเดินสายสลิง (สับจาน และ ตีนผี) เนื่อง จากเฟรมที่ได้มี ตรงจุด ที่ lock สลิง มี จุดเดียว ท่านใด มีวิธี การเดินสาย ดังกล่าว โปรแก ชี้แนะ มือใหม่ อย่างผม ด้วย ครับ :D :D :D
BS RADAC - Copy.jpg
BS RADAC - Copy.jpg (279.25 KiB) เข้าดูแล้ว 1658 ครั้ง
สุ-น-ท-อ-น
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือ Spectrum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: 99 City Bike
Bike: LA Spectrum

Re: สอบถามผู้รู้ เรื่อง การเดินสาย สลิง สำหรับ BS RADAC

โพสต์ โดย เสือ Spectrum »

มันมีตัวแปลงสำหรับร้อยสายขายครับ ถ้าใน กทม. ผมเคยเจอที่ร้าน AIM Bike ใกล้ มสธ. จริงๆ แล้วร้านอื่นก็น่าจะมี

ตัวแปลงจุดร้อยสายจะมี 2 แบบ

- สำหรับตัวถังโครโมฯ หรือเหล็ก ฐานตัวแปลงจะโค้งรับกับท่อล่างพอดี

- ส่วนตัวแปลงสำหรับตัวถังอลูฯ จะทำมาเป็นแป้นแบบฐานเรียบครับ

จะแปลงสับถังใส่ชิพเตอร์มือได้มั้ยครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=60&t=32632

อยากแปลงสับถังเป็นShifter มือครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=205687
เมื่อพ้นไปจากการ "แพ้" หรือ "ชนะ" เราก็จะได้อยู่ในที่ที่ไม่มี "ความทุกข์ใจ"
teemai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891720453
team: กลุ่ม แร้งคอย
Bike: ฟิกเกียร์

Re: สอบถามผู้รู้ เรื่อง การเดินสาย สลิง สำหรับ BS RADAC

โพสต์ โดย teemai »

ผมว่า น่าจะโดนเฟรมตัวจานหน้าใบเดียวมาแล้วล่ะครับ
sak1810
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Caad10 / Panasonic Order / Dahon Boardwalk / Bruno Mini / Java Decaf / Champee-i / Retro MTB

โพสต์ โดย sak1810 »

ตามที่พี่ teemai ว่าน่าจะเป็นตัว Radac fitness จานหน้าใบเดียว จะใส่สับจานต้องดัดแปลงหน่อย
ฝั่งตีนผี หาตัวแปลงหยุดสายเกียร์ตามที่พี่ เสือspectrum ว่า
ส่วนอีกข้างที่ไม่มีก้านหรือหมุด อาจจะหาตัวรัดท่อ
ที่ไว้ร้อยสายเบรค แบบในรูปมาใช้ น่าจะพอได้ครับ
ไฟล์แนบ
images-42.jpg (23.54 KiB) เข้าดูแล้ว 1592 ครั้ง
เสือ Spectrum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: 99 City Bike
Bike: LA Spectrum

โพสต์ โดย เสือ Spectrum »

เห็นรูปที่คุณ sak1810 เอามาลงทำให้นึกได้ว่าร้านเจริญวัฒนาในวรจักรก็มีตัวร้อยสายให้เลือกหลายแบบเลยครับ ดูเหมือนว่าแบบที่เป็นแหวนรัดแบบนี้แล้วมี Stopper ทั้ง 2 ฝั่งก็มีอีกเหมือนกัน แค่ตัวละไม่กี่สิบบาทเองมังครับ

หรือไม่ก็หาแหวนรัดแบบที่มีหลักติดสับถังในตัวมาแปลงต่อก็ได้อีกเหมือนกัน
เมื่อพ้นไปจากการ "แพ้" หรือ "ชนะ" เราก็จะได้อยู่ในที่ที่ไม่มี "ความทุกข์ใจ"
InitialArt
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0882606044
Bike: Bridgestone Radac

โพสต์ โดย InitialArt »

ผมสั่งเจ้านี่หละครับ On Frame Cable Stop, Alloy Double, 31.8mm

http://www.ebay.com/itm/On-Frame-Cable- ... tISSGTxjvA
aaa.jpg (89.42 KiB) เข้าดูแล้ว 1477 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”