สอบถามถ้าจะสั่งเฟรมหมอบวินเทจจากอีเบย์เขาจะคิดภาษีกี่เปอร์เซ็นครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
อมยิ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5096117
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพมหาวิทยาลัยบ้านสมเด็จเจ้าพระยา(SCC)
Bike: YT capra AL1 2015
ตำแหน่ง: โพธิ์สามต้น ฝั่งธนบุรี

สอบถามถ้าจะสั่งเฟรมหมอบวินเทจจากอีเบย์เขาจะคิดภาษีกี่เปอร์เซ็นครับ

โพสต์ โดย อมยิ้ม »

อยากจะเล่นหมอบวินเทจครับ ถ้าจะสั่งเฟรมจาก ebay เข้ามานี่จะต้องเสียภาษีกี่เปอร์เซ็นครับของราคาเฟรมครับ
ปั่นตามใจ ไม่ไหวก็จูง
รูปประจำตัวสมาชิก
arty118
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามถ้าจะสั่งเฟรมหมอบวินเทจจากอีเบย์เขาจะคิดภาษีกี่เปอร์เซ็นครับ

โพสต์ โดย arty118 »

ถ้าจำไม่ผิด น่าจะภาษีนำเข้า 10% + VAT 7% ครับ
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามถ้าจะสั่งเฟรมหมอบวินเทจจากอีเบย์เขาจะคิดภาษีกี่เปอร์เซ็นครับ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

เตรียมเงินไว้ + อีก 20% ไปเลยครับ ช่วงนี้โดนกันรัว ๆ สั่งของมา 2 รอบ โดนทั้ง 2 รอบ สนุกสนานบันเทิง . . . :mrgreen:

ยกเว้นภาษีถ้าของมูลค่าไม่ถึง 1500 บาท

อ้อ สั่งของมา บอกให้เขาเอาใบเสร็จราคามาให้ด้วย ไม่งั้นคุณจะเจอ "มั่วนิ่ม" ขึ้นอยู่กับว่า เจ้าหน้าที่จะโลภมากน้อย
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”