รบกวนสอบถาม Bianchi Impulso เป็นเฟรมแบบไหน ปีนเขา หรือ All around หรือ แอโร่ ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Winai N.
สมาชิก
สมาชิก

รบกวนสอบถาม Bianchi Impulso เป็นเฟรมแบบไหน ปีนเขา หรือ All around หรือ แอโร่ ครับ

โพสต์ โดย Winai N. »

รูปประจำตัวสมาชิก
mazz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815325547
team: เสืออิสระ
Bike: trek ,merida

Re: รบกวนสอบถาม Bianchi Impulso เป็นเฟรมแบบไหน ปีนเขา หรือ All around หรือ แอโร่ ครับ

โพสต์ โดย mazz »

เอนดูราน ครับปั่นทางไกล
yai-united
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: รบกวนสอบถาม Bianchi Impulso เป็นเฟรมแบบไหน ปีนเขา หรือ All around หรือ แอโร่ ครับ

โพสต์ โดย yai-united »

ไม่ใช่ทั้งสามแบบที่กล่าวมาครับ แต่เป็นแบบEnduranceคือมีองศาเฟรมที่ไม่ก้มมาก(ท่อคอยาว) ไม่ยืดเอื้อมมาก
(reachสั้น)ทำให้ขี่ได้สบาย ขี่ได้ทนและนานเป็นระยะทางไกลๆครับ
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

เป็นเฟรมในแนว new entry อย่างที่บอกไว้ข้างบนนั่นแหละ เฟรมไม่ค่อยกระด้าง ขี่ค่อนข้างสบายตัว
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
Winai N.
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Winai N. »

ขอบคุณทุก ๆ ท่านมากคร๊าบบบ
amscmu
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีทีมครับ ขี่คนเดียว เปรี้ยวคนเดียว เพราะคงตามคนอื่นไม่ทัน
Bike: "น้องมุก" Gary Fisher marlin 2010 สีขาวมุก

โพสต์ โดย amscmu »

เป็นสาย endurance ครับ
แต่ตัวนี้ท่อนอนค่อนข้างยาวนิดนึงระยะ reach ก็ยาวนะ
size 46 ท่อนั่ง 44 cm eTT 520 mm reach 375 stack 515
ใกล้ๆกับ giant tcr advance เลย
trek emonda ยัง reach สั้นกว่าและ stack มากกว่าเลย
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gok See »

เคยลองแล้ว ขี่ง่าย แต่นุ่มสู้อลู axman ไม่ได้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”