ขอความรู้เกี่ยวกับการแข่ง UCI world c'ship

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

ขอความรู้เกี่ยวกับการแข่ง UCI world c'ship

โพสต์ โดย Paxxa »

รายการนี้คือรายการชิงแชมป์โลกใช่มั้ยครับ ฉะนั้นทีมที่ลงแข่งคือ ประเทศ ที่มีสิทธิได้ลงแข่ง แต่ทำไมการแข่งประเภท Team Time Trial จึงเป็นทีมอาชีพลงแข่งล่ะครับ(ทีมชนะเลิศคือ ทีม Sunweb) และ สำหรับการแข่งประเภท road race ประเทศที่ได้แข่งสามารถส่งได้เต็มโควต้าคือ 9 คน ซึ่งต้องเป็นชาติเดียวกันใช่มั้ยครับ (มาจากหลายทีมอาชีพ)
ขอบคุณครับ
DoDo-Bic
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant TCR SLR, Focus Izalco Max
ติดต่อ:

Re: ขอความรู้เกี่ยวกับการแข่ง UCI world c'ship

โพสต์ โดย DoDo-Bic »

TTT ลองอ่านในนี้ดูนะครับ
https://www.duckingtiger.com/who-will-w ... rld-champ/

ส่วนใน Road Race ตามนี้เลยครับ
https://www.duckingtiger.com/who-will-w ... pionships/
Delta-Integrale
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอความรู้เกี่ยวกับการแข่ง UCI world c'ship

โพสต์ โดย Delta-Integrale »

untitled.JPG (96.98 KiB) เข้าดูแล้ว 1176 ครั้ง
ทีม Sky วอร์มลูกกลิ้งเลยได้แค่เหรียญทองแดง ไม่งั้นได้เหรียญทองไปแล้ว :(

:lol:

ยักษ์กับเปลดับเบิลวินทั้งคู่กอดคอฉลองกันเลยปีนี้
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

UCI world champ ต้องการชูจุดเด่นคือ

"ผู้ชนะคือ ผู้ที่แข็งแกร่งที่สุดเท่านั้น"

เพราะจะได้ใส่เสื้อสีรุ้งไปตลอด 1 ปี เลยไม่ต้องการให้เกิดการดันกันเองจากทีม

อย่าง Sky ถ้า อยู่รวมกันเป็นก๊ก จะเก่งมาก เพราะฝึกมาด้วยกันตลอดเวลา แต่พอมาแข่ง UCI world champ ก็ตัวใครตัวมัน สู้เพื่อประเทศชาติตัวเองและ "ชื่อเสียง" ของตัวเอง บางคนที่ทำผลงานได้ดีเมื่ออยู่เป็นทีม แต่พอตัวใครตัวมัน ก็แป๋วออกลายไม่ได้ก็มี

ไอ้เกรียน ไม่มีตัวช่วย ไม่มีผู้ช่วย คนจะช่วยมันก็ไม่มี เพราะมันรอดักทุบเกรียนทั้งนั้น แต่ตัวมันคนเดียวสอยไปกิน 3 แชมป์แล้ว

เอา 4 5 6 7 ให้ได้นะ!!
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
kaemart
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0845107205
team: pumeng mtb khonkaen
Bike: ตราแข้

โพสต์ โดย kaemart »

ชั่วโมงนี้ยังมองไม่เห็นคนที่จะล้มแกได้เลยครับ ถ้ามีทีมช่วยว่าไปอย่างถ้าตัวต่อตัวกินแกยาก เสียดายเสื้อเขียวปีนี้ถ้าไม่ออกลวดลายมวยไทยเสียก่อนคงเสร็จแกอีก
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Paxxa »

ขอบคุณทุกท่านครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”