ตัวล๊อครองเท้าขาด หาอะไหล่หรือซ่อมได้ไหม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตัวล๊อครองเท้าขาด หาอะไหล่หรือซ่อมได้ไหม

โพสต์ โดย Supercolt » 17 ก.ย. 2017, 16:48

พอดีรองเท้า Shimano ตัวล๊อคบนสุด ที่มีให้ดึง แก๊กๆๆได้อ่ะครับ ตัวสายมันขาด ไม่ทราบว่ามีใครเคยซ่อมหรือ ที่ไหนมีอะไหล่ไหมครับ ตัวรองเท้ายังดีอยู่เสียดายถ้าจะทิ้ง แนะนำทีครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพ

Re: ตัวล๊อครองเท้าขาด หาอะไหล่หรือซ่อมได้ไหม

โพสต์ โดย ชุมพล » 17 ก.ย. 2017, 20:08

ใช้สายเอ็น วัดระดับงานก่อสร้างแทนได้ครับ

Re: ตัวล๊อครองเท้าขาด หาอะไหล่หรือซ่อมได้ไหม

โพสต์ โดย Supercolt » 17 ก.ย. 2017, 20:23

ชุมพล เขียน:ใช้สายเอ็น วัดระดับงานก่อสร้างแทนได้ครับ

ทำยังไงครับ

โพสต์ โดย ชุมพล » 17 ก.ย. 2017, 20:31

ก็สอดเข้ารูเดิมครับ แล้วดูอีกข้างเป็นตัวอย่างก็ได้ครับ

โพสต์ โดย Supercolt » 18 ก.ย. 2017, 08:42

คือมันขาดตรงฝั่งตัวรองเท้าครับ ตรงต้นๆเลย ไม่ได้ขาดตรงที่เสียบเข้าตัวล๊อคครับผม

โพสต์ โดย Supercolt » 19 ก.ย. 2017, 10:30

ใช่ครับ มันขาดใกล้ๆตรงที่เห็นรอยเย็บครับ

โพสต์ โดย teemai » 19 ก.ย. 2017, 19:29

ถ้ามันไม่มีขาย ก็ลองดูของ SIDI มาโมใส่ดูครับภ