แนะนำการปรับแต่งจักรยานหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

แนะนำการปรับแต่งจักรยานหน่อยครับ

โพสต์ โดย Jackguyc » 13 ก.ย. 2017, 21:22

เออ คือตอนนี้เราปั่นหมอบวินเทจ como อยู่แต่ด้วยความที่ถนนแถวที่บ้านไม่ค่อยจะเรียบเลยรูัสึกปั่นยากและไม่พุ่ง เลยอยากรู้ว่าท้าจะอัพรถอัพอะไรดี และถ้าอยากได้เฟรมใหม่งบตำ่เฟรมไหนดี

Re: แนะนำการปรับแต่งจักรยานหน่อยครับ

โพสต์ โดย Gok See » 13 ก.ย. 2017, 21:28

สั่งเฟรมคาร์บอนจีนเลยครับ หมื่นกว่าบาท จบ

Re: แนะนำการปรับแต่งจักรยานหน่อยครับ

โพสต์ โดย Ferruccio » 14 ก.ย. 2017, 22:33

รถเดิมดีแล้วครับ ทางไม่เรียบรู้สึกกระเทือนมากก็เปลี่ยนยางหน้ากว้างขึ้น
เช่นของเดิม 23 ก็เปลี่ยนเป็น 25 28 อะไรประมาณนี้
ถนนไม่เรียบปั่นยาก ขี่เร็วๆ มันไม่สนุกต้องคอยระวังและเสี่ยงต่ออันตราย

โพสต์ โดย bigfatt » 14 ก.ย. 2017, 22:51

อย่าไปโทษรถเลยครับ ถนนไม่เรียบนี้แหละต้นเหตุ ถนนแบบนี้คุณไปปั่นเร็วเดี๋นวก็จะล้ม ไหปลาร้าหักเปล่าๆ

โพสต์ โดย Chiny » 15 ก.ย. 2017, 09:51

ผมว่าถ้าหมอบ cro-mo นุ่มที่สุดแล้วครับ ถัาใส่ยางหน้ากว้างน่าจะช่วยได้บ้าง หรือไม่อย่างนั้นคงต้องเปลี่ยนแนวไปใช้ เสือภูเขา หรือ full-sus จะถูกกับงานมากกว่า
Don't Stop Believin' - "Steel still ROCK"
จานไข่ Dr.Egg viewtopic.php?f=60&t=515279
โครงการ มินิ กัดยางหมอบ เวอชั่นบ้านๆ viewtopic.php?f=63&t=488360
Dr.EGG Facebook Fan Page: http://www.facebook.com/pages/DrEGG/418740011510449