เคยมีอาการแบบนี้ไหมครับ เดี๋ยวสั้นไป เดี๋ยวยาวไป

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
pongpipat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือหมอบ

เคยมีอาการแบบนี้ไหมครับ เดี๋ยวสั้นไป เดี๋ยวยาวไป

โพสต์ โดย pongpipat »

คือแฮนด์ที่ใช้อยู่ มีขนาดรีช 80
เวลาขี่รู้สึกว่ามันเอื้อมไปหน่อย เลยลองเปลี่ยนแฮนด์ที่มีรีชสั้น เป็น 75 ใช้ใหม่ๆรู้สึกโอเค แต่พอใช้ไปสักพัก รู้สึกว่าสั้นไป เลยเปลี่ยนกลับไปใช้รีช 80 ใช้ใหม่ๆก็รู้สึกโอเค สักพักรู้สึกเอื้อมไปอีก

ขอบคุณครับ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: เคยมีอาการแบบนี้ไหมครับ เดี๋ยวสั้นไป เดี๋ยวยาวไป

โพสต์ โดย Gok See »

ไม่ค่อยเป็นครับ การฟิตติ้งของผมจะกำหนดระยะสูงสุดต่ำสุดก่อน แล้ว ค่อย ๆ ปรับจนระยะสูงสุดและต่ำสุดมีความต่างกันน้อยลงเรื่อย ๆ ก็จะได้ค่าที่พอดี
thaiji333
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือชากังราว
Bike: Ridley finix c
ติดต่อ:

Re: เคยมีอาการแบบนี้ไหมครับ เดี๋ยวสั้นไป เดี๋ยวยาวไป

โพสต์ โดย thaiji333 »

ไปให้ร้านฟิตติ้งดีกว่าครับ มันสามารถขยับเบาะช่วยได้ด้วยนะครับ
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

คนเรามันยืดได้ขยายได้แข็งได้อ่อนได้หดได้ครับ แค่ 75 กับ 80 ยืดเส้นยืดสายหน่อย ไม่ต่างกันเท่าไรเลยครับ

เลือกอันที่ชอบแล้วจูนร่างกายตัวเองครับ
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
รูปประจำตัวสมาชิก
สเต็มปรับองศา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0837582330
Bike: b/t

โพสต์ โดย สเต็มปรับองศา »

เป็นครับทั้งสเต็ม แฮนด์
ความสูงหลักอาน พอวันเวลา
่ผ่านไปความรู้สึกมันไม่เหมือนเดิม
ต่อให้ฟิตติ้งมือทองขั้นเทพก็สู้เจ้าของรถ
ทำเองไม่ได้ครับ
falsi
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย falsi »

ผมก็เป็น ตอนแรกเอื้อม ๆ มันสบายดี

พอเปลี่ยนสเตมยาวทำไมมันเอื้อมจัง 555
ethylalc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized E5 2015
ตำแหน่ง: onnut bkk

โพสต์ โดย ethylalc »

เป็นครับยาวขึ้นเรื่อยๆ จาก 80 เป็น 110 แล้ว -.-
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

โพสต์ โดย Good Pain »

ของผมเป็นประมาณว่าขาเริ่มออกปั่นจะรู้สึกเอื้อมหน่อยๆ แต่ขากลับอยากได้ก้มกว่าอีกนิด สรุปเลยไว้อย่างเดิม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”