คนปั่นจักรยานจริงจังเขาปั่นบนเทรนเนอร์หรือบนถนนมากกว่ากันครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

คนปั่นจักรยานจริงจังเขาปั่นบนเทรนเนอร์หรือบนถนนมากกว่ากันครับ

โพสต์ โดย Gok See » 04 ก.ย. 2017, 21:30

คนที่ปั่นแทบทุกวัน ครั้งละหลายชั่วโมง พวกนักแข่งไรแบบนี้ เขาปั่นในบ้านหรือถนนข้างนอกมากกว่ากัน

แล้วเขาปั่นบนเส้นทางเดิมซ้ำ ๆ มากๆ เขาเบื่อถนนกันบ้างรึเปล่า

ส่วนตัวยิ่งปั่นยิ่งเบื่อถนนจัง

Re: คนปั่นจักรยานจริงจังเขาปั่นบนเทรนเนอร์หรือบนถนนมากกว่ากันครับ

โพสต์ โดย Garminbikerun » 04 ก.ย. 2017, 23:27

เทรนเนอก่เบื่อไม่แพ้กัน 5555 แต่ถ้าไปกลับกลุ่มจัดกัน 35+ 40+ นี่สนุก ไปเป็นกลุ่ม หรือ กับ ทีม สนุกกว่ามาก
จำหน่าย // สายสำรอง HR // Barflay Powerbank //อะไหร่อุปกร ตกแต่ง อุปกรณ์ซ่อมบำรุงจักยาน //Pre Oder สินค้าจากต่างประเทศ///สินค้าภายในร้านรับสิทธ ประกัน ทุกประเภท

https://www.facebook.com/nattapongbike/

Re: คนปั่นจักรยานจริงจังเขาปั่นบนเทรนเนอร์หรือบนถนนมากกว่ากันครับ

โพสต์ โดย KleinMantra1998 » 05 ก.ย. 2017, 06:25

Trainer น่าเบื่อมากที่สุด อยากออกไปปั่นข้างนอกมากกว่า แต่ด้วยความจำเป็น
ฝนตก หรือ เวลาไม่พอ ก็ต้องอาศัยเทรนเนอร์ในบ้าน

โพสต์ โดย amscmu » 05 ก.ย. 2017, 19:28

ปั่นข้างนอกสิครับ ปั่นบนเทรนเนอร์ก็เหมือนมาสเตอร์เบทนั่นแหละ 55 ไหนเลยจะสู้ของจริงได้

แต่เวลาที่สภาพอากาศไม่อำนวยนี่เทรนเนอร์มันก็ดีแหละครับ ผมเองยังอยากได้เลย

โพสต์ โดย Bec » 05 ก.ย. 2017, 21:14

ถนนซิครับ เทรนเนอร์มันได้อารมเดียว ถนนนี่ไดประสบการเยอะแยะ ถ้าเบื่อมาก ก็ลองหาเนิน หาดอย หรือเขา ปั่นดูครับ ได้ทั้งกล้ามเนื้อร่างกายและหัวใจด้วย ผมชอบปั่นขึ้นเขามันท้าทายดี

โพสต์ โดย nopparat2510 » 05 ก.ย. 2017, 21:37

ถนนครับ อย่าจำกัดกับเส้นทางเดิม และอย่ารอกลุ่ม ผมปั่นไปทำงานทุกวัน ร่างกายมันล้า เจอกลุ่มฟิตจัด บ้าพลัง เราก็เสร็จ
เดี๋ยวนี้กลับชอบเดี่ยว แวะกิน ลัลล้า ไม่ทรมานตัวเองแล้ว

โพสต์ โดย JayTHAI » 06 ก.ย. 2017, 11:38

วันธรรมดาเทรนเนอร์ เนื่องจากข้อจำกัดเรื่องเวลา
ส่วนวันหยุดถนนครับ
My Gear : [Giant TCR SL ISP '16]+[Ultegra mix with Dura-Ace]+[Stages Dura-Ace9000]+[Dura-Ace C50]

Crazie Bike : Bike Fitting Service (Static) Line ID : @craziebikefitting
ขวัญใจขาอ่อน... www.facebook.com/kwanjaikhaorn

โพสต์ โดย kk » 06 ก.ย. 2017, 13:14

วันทำงาน เทรนเนอร์ครับ คุมเวลา วิธีการซ้อมได้ดีกว่า
อย่าไปเบื่อมัน หาเพลงดีๆฟัง edm เทคโน อะไรที่บีทมันส์ๆ
เสาร์ อาทิตย์ ค่อยออกไปจัดกับเค้า
แต่ถ้าอยู่ ตจว อย่างเชียงใหม่มน่านนี่ ปั่นถนนชัวร์ครับ

โพสต์ โดย sexton » 06 ก.ย. 2017, 16:13

คนที่ปั่นแทบทุกวัน ครั้งละหลายชั่วโมง พวกนักแข่งไรแบบนี้ เขาปั่นในบ้านหรือถนนข้างนอกมากกว่ากัน
แล้วเขาปั่นบนเส้นทางเดิมซ้ำ ๆ มากๆ เขาเบื่อถนนกันบ้างรึเปล่า
ส่วนตัวยิ่งปั่นยิ่งเบื่อถนนจัง

ตอบแบบตรงกับที่ถามน่ะครับ พวกนักแข่งหรือพวกซ้อมจริงจัง จะปั่นถนนมากกว่าครับ...ข้อแตกต่างที่ชัดๆระหว่างการขี่บนเทรนเนอร์กับถนนคือ การทำวัตต์ให้ได้สูงเวลาทำเซทบนเทรนเน่อจะยากกว่าทำบนถนน แต่ถนนจะทำให้คุณฝึกความแข็งแกร่งของร่างกาย ทักษะในการควบคุมรถ ได้มากกว่าทั้งจากสภาพถนน อุณหภูมิที่เปลี่ยนแปลง หลุม บ่อ เนิน สะพาน เหล่านี้เทรนเน่อให้คุณไม่ได้...ถ้าคุณขี่จริงจังมากๆรูทเดิมๆเบื่อแน่นอนครับ แต่มันมีวิธีแก้เบื่อโดยลงรายละเอียดได้อีกหลายอย่างไว้จะมาแชร์กันอีกทีครับ

โพสต์ โดย thaiji333 » 07 ก.ย. 2017, 10:17

ปั่นถนนซิครับ รอเหยื่อปั่นมาทับลายปั่นนี่สนุกสุดๆ ลากให้ยับ ยิงหนีทุกเนิน ตะคริวแดรกตัวเองไม่เป็นไรขอมันส์ไว้ก่อนครับ

โพสต์ โดย Paitoon1956 » 10 ก.ย. 2017, 13:14

ปั่นบนถนนจริงครับ เลือกเส้นทางที่เหมาะ ปั่นแล้วมีความก้าวหน้า ปั่นแล้วไม่เบื่อ
นักจักรยานที่เขาซ้อมเพื่อการแข่งขัน(มุ่งทีมชาติ)เขามุ่งมั่น เขาเชื่อใจโค๊ช ว่าจะพาเขาไปถึงจุดหมายได้
เรื่องเบื่อคงไม่มี เพราะใจเกิน100%กันทั้งนั้น
ยิ่งจักรยานสมัยใหม่คุณภาพสุดยอดจริงๆ

โพสต์ โดย Paitoon1956 » 10 ก.ย. 2017, 13:14

ปั่นบนถนนจริงครับ เลือกเส้นทางที่เหมาะ ปั่นแล้วมีความก้าวหน้า ปั่นแล้วไม่เบื่อ
นักจักรยานที่เขาซ้อมเพื่อการแข่งขัน(มุ่งทีมชาติ)เขามุ่งมั่น เขาเชื่อใจโค๊ช ว่าจะพาเขาไปถึงจุดหมายได้
เรื่องเบื่อคงไม่มี เพราะใจเกิน100%กันทั้งนั้น
ยิ่งจักรยานสมัยใหม่คุณภาพสุดยอดจริงๆ

โพสต์ โดย Gok See » 10 ก.ย. 2017, 17:56

อ่อ เข้าใจแล้ว คิดว่าเน้นปั่นเทรนเนอร์คุมนั่นนี่ไปเรื่อย ๆ ต่อไปก็จะได้ไม่เบื่อถนน ปั่นเน้นความก้าวหน้าก็คงไม่เบื่อ