Lezyne สูบลมตั้งพื้นหัวเกลียวทองเหลืองหวานแก้ไขยังครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
เสือกลิ้ง
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Lezyne สูบลมตั้งพื้นหัวเกลียวทองเหลืองหวานแก้ไขยังครับ

โพสต์ โดย เสือกลิ้ง »

ใช้มานานแล้ว ชอบมาก
แต่ตอนนี้หมุนเข้ายากต้องกดช่วย บางทีก็หมุนไม่เข้าจนยอมแพ้
สูบยาง tubular ที่ 120 นิดๆแล้วเด้งออกเอง
บางครั้งลมออกจากข้อต่อก่อนหัวเกลียว
สมาชิกแก้ไขกันยังไงบ้างครับ
Imagine all the people sharing all the world
sak1810
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Caad10 / Panasonic Order / Dahon Boardwalk / Bruno Mini / Java Decaf / Champee-i / Retro MTB

Re: Lezyne สูบลมตั้งพื้นหัวเกลียวทองเหลืองหวานแก้ไขยังครับ

โพสต์ โดย sak1810 »

ของผม birzman มีอะไหล่เฉพาะหัวขาย แต่ราคา เกือบๆครึ่งของสูบ ผมเลยไปหาสายกับหัวอื่นเปลี่ยนแทน
อ่อ ของผมเป็นรุ่น Tiny tank
ไม่แน่ใจ lezyne จะมีอะไหล่เฉพาะหัวขายหรือไม่
ของพี่เป็นหัวแบบไหน ลองส่งรูปมาดูครับ
Line id : s_thrachoo
ของผมหัวสูบแบบนี้
images-12.jpg (4.29 KiB) เข้าดูแล้ว 2463 ครั้ง
bigfatt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877760661
Bike: jbc

Re: Lezyne สูบลมตั้งพื้นหัวเกลียวทองเหลืองหวานแก้ไขยังครับ

โพสต์ โดย bigfatt »

ของก็แพง แถมมีจุดออ่นอีก จำแม่นเลยครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

คนนี้มีจำหน่ายลองดู
ไฟล์แนบ
16175611_1458679907476423_9178246443268308992_n.jpg (38.02 KiB) เข้าดูแล้ว 2439 ครั้ง
Delta-Integrale
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Delta-Integrale »

รูปภาพรูปภาพ

มีขายครับ ลองถามตัวแทนนำเข้าใหม่ดูน่าจะนำเข้ามาแล้ว
เสือกลิ้ง
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Delta-Integrale เขียน:รูปภาพรูปภาพ

มีขายครับ ลองถามตัวแทนนำเข้าใหม่ดูน่าจะนำเข้ามาแล้ว
ตัวแทนนำเข้าใหม่??? เจ้าไหนครับ
ที่เอา Bianchi เข้า?
Imagine all the people sharing all the world
เสือกลิ้ง
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

หลายครั้งกวดหัวสูบใส่จุ๊บต่อยาวไม่เข้า
บางครั้งหัวสูบทองเหลืองหลุดตอนความดันสูบอยู่แถวๆ 130
--- สองเหตุการณ์นี้ผมจะลองเปลี่ยนจุ๊บต่อยาว

บางครั้งลมรั่วจากข้อต่อสีเงิน
--- อันนี้เริ่มเซ็ง

แต่ผมใช้มาหลายปีแล้ว ชอบมันนะ คงเป็นเพราะอายุมัน อยากซ่อมให้มันใช้ได้ดีน่ะครับ
ไฟล์แนบ
S__45580319.jpg (169.28 KiB) เข้าดูแล้ว 2330 ครั้ง
S__45580320.jpg (141.94 KiB) เข้าดูแล้ว 2330 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

ของผมหัวเกลียว สำหรับขันกับวาล์วหัวเล็กยังไม่เสีย แต่ได้idea มาจากพี่ที่นับถือกัน ท่านแนะนำว่า ให้กลับหัวเติมลมของ Lezene เป็นหัวสำหรับวาล์วใหญ่ แล้วเอาอแดปเตอร์ทองเหลืองสำหรับแปลงหัวสูบวาล์วใหญ่ ไปเป็นวาล์วหัวเล็กแทน

ความที่หัวของ lezene มันหมุนได้ ก็เลยพอดีเป๊ะเวอร์กับระบบนี้พอดี
ไฟล์แนบ
KNOK1496.jpg (185.25 KiB) เข้าดูแล้ว 2327 ครั้ง
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
เสือกลิ้ง
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

lucifer เขียน:ของผมหัวเกลียว สำหรับขันกับวาล์วหัวเล็กยังไม่เสีย แต่ได้idea มาจากพี่ที่นับถือกัน ท่านแนะนำว่า ให้กลับหัวเติมลมของ Lezene เป็นหัวสำหรับวาล์วใหญ่ แล้วเอาอแดปเตอร์ทองเหลืองสำหรับแปลงหัวสูบวาล์วใหญ่ ไปเป็นวาล์วหัวเล็กแทน

ความที่หัวของ lezene มันหมุนได้ ก็เลยพอดีเป๊ะเวอร์กับระบบนี้พอดี
ขอบคุณมากครับ
ของพี่หมอมีปัญหาเรื่องลมรั่วตรงข้อต่อสีเงินมั้ยครับ
เสือกลิ้ง
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

lucifer เขียน:ของผมหัวเกลียว สำหรับขันกับวาล์วหัวเล็กยังไม่เสีย แต่ได้idea มาจากพี่ที่นับถือกัน ท่านแนะนำว่า ให้กลับหัวเติมลมของ Lezene เป็นหัวสำหรับวาล์วใหญ่ แล้วเอาอแดปเตอร์ทองเหลืองสำหรับแปลงหัวสูบวาล์วใหญ่ ไปเป็นวาล์วหัวเล็กแทน

สงสัยอีกอย่างครับ
ถ้าใช้ด้านหัวใหญ่ปุ่มดำไล่ลมเวลาจะขันออกจะไม่ทำงานใช่มั๊ยครับ
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

เสือกลิ้ง เขียน:

ขอบคุณมากครับ
ของพี่หมอมีปัญหาเรื่องลมรั่วตรงข้อต่อสีเงินมั้ยครับ
เคยครับ เคยรื้ออกมาขยับๆ ใส่กลับเข้าไปแล้วก็หาย ยังงงๆอยู่ว่าหายไปได้ไง
ปุ่มสีดำก็ยังทำงานได้ปกติครับ
ตอนนี้มีปัญหาเดียวคือ ตั้งแต่ลงมาจากภูทับเบิก เข็มวัดแรงดันมันไม่ลงมาแตะ 0 ไม่รู้เหมือนกันว่ามันจะเพี้ยนไหม เพราะยังไม่เคยหาที่วัดลมยางอีกอันมาวัดเทียบดูสักที

ตอนแรกก็คิดว่าอาจจะมีน้ำขังอยู่ข้างใน ด้านหน้ามันจะมีรูให้เอา 6 เหลี่ยม 6 mm หรือ 5 mm นี่แหละ คลายออก วันนั้นผมคงจะแรงเยอะไปหน่อย ขันเต็มเหนี่ยว ผลลัพธ์คือ เจ้าสกรูตัวหนอนที่อุดรูระบายน้ำนี่ขาดเลยยยยยยยย :lol: เซ็งไปเลยครับ ว่าจะเอาตัวถอนสกรู ( ลักษณะคล้ายตะปูเกลียว วนซ้าย ) มันหมุนมันออก แต่คิดว่าคงจะไม่มีประโยชน์ เพราะเกลียวมันคงเป็นสนิม แน่น ขนาดขันธรรมดา มันยังขาดกลางได้เลย
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
เสือกลิ้ง
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

รื้อออกมาขยับ???
เดี๋ยวลองมั่งครับ
ขอบคุณครับ
Mido&Haro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-9115751
team: -----------------------
Bike: GT ----- LOUIS GARNEAU

โพสต์ โดย Mido&Haro »

เปลี่ยนหัวเดิมทิ้งเลยครับ ตัดสายไกล้ๆ ที่หัวเดิมเสียบทิ้ง แล้ว ซื้อหัวสูบ แบบพลาสติกดำๆ รูปข้างบน แต่ เอาหัวที่ทันสมัยขึ้น คือ สูบได้ทั้งจุ๊บ ใหญ่ จุ๊บเล็ก
ผมเคยผ่านตาว่า ร้านค้าออนไลน์ในนี้ลงประกาศขายบ่อยๆ นะ แต่จำไม่ได้ว่าร้านอะไร?
จัง คนขี้ลักขี้จก

...วิถีคนกล้า...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”