ล้อ mavic aksium ล้อหลังเป็นซี่กลมฝั่งนึง ซี่แบนฝั่งนึงหรือเปล่าครับ ' ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
แมวน้อยน่องฟีบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CAAD10

ล้อ mavic aksium ล้อหลังเป็นซี่กลมฝั่งนึง ซี่แบนฝั่งนึงหรือเปล่าครับ ' ครับ

โพสต์ โดย แมวน้อยน่องฟีบ »

ขอความช่วยเหลือ เรื่องล้อ mavic aksium ครับ

เพิ่งซื้อ mavic aksium มาจากห้องมือสองครับ (ขอบล้อเขียนแค่ aksium ครับ ไม่ใช่ aksiun elite)
สอบถามคนเคยใช้หรือผู้รู้ว่าซี่ล้อปกติของล้อนี้เป็นซี่แบนทั้งหมดหรือไม่ครับ หรือซี่กลม ?
พอดีของที่ได้มาล้อหน้าเป็นซี่กลมทั้งหมด ล้อหลังเป็นซี่กลมฝั่งนึง ซี่แบนฝั่งนึงครับ เลยไม่รู้ว่านี่คือปกติ หรือเป็นร่องรอยว่าล้อถูกไปขึ้นซี่ใหม่ครับ

ขอบคุณครับ ร้อนใจอยู่ครับ เพราะถ้ามันไม่ตรงตามที่ควรจะเป็นผมจะได้คืนของ เนื่องจากคนขายแจ้งว่าล้อเดิมๆ ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
วันชัย คำแพง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0626825062
team: ชมรมวิ่ง พิทักษืหัวหิน
Bike: เหล็กตราหมากลุ๊ก หนักโคตรแต่ทน

Re: ล้อ mavic aksium ล้อหลังเป็นซี่กลมฝั่งนึง ซี่แบนฝั่งนึงหรือเปล่าครับ ' ครับ

โพสต์ โดย วันชัย คำแพง »

แบนฝั่งกลมฝั่งครับ แต่ผมก็ไม่เคยถามเหมือนกันได้มาก็ใช้เลย55
แมวน้อยน่องฟีบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CAAD10

Re: ล้อ mavic aksium ล้อหลังเป็นซี่กลมฝั่งนึง ซี่แบนฝั่งนึงหรือเปล่าครับ ' ครับ

โพสต์ โดย แมวน้อยน่องฟีบ »

ขอบคุณมากครับ ไอ้ผมรึก็กลายเป็นเจ้าหนูจำไมไปซะ ถามผู้ขายไปซะเยอะ 555 คิดแล้วก็สงสารเขา ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”