:: สอบถามคนที่ใช้เบาะSpecialzed Powerหน่อยครับ ::

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

Re: :: สอบถามคนที่ใช้เบาะSpecialzed Powerหน่อยครับ ::

โพสต์ โดย TJA »

pisarize เขียน:เคยใช้และพบปัญหาของเบาะสีตูดเป็นรอยแผลไหม้ตามรูปขอบเบาะเลยครับ เป็นที่ระยะ 200 โลขึ้นไปจะเริ่มเจ็บ ทรมาณมาก ปั่นไปแสบไป ครั้งล่าสุดระยะ 400 กลับมาไหม้ลอกเป็นแผลเลยครับ เลยขายทิ้งเปลี่ยนมาเป็น SMP สบายกว่ามากๆ อย่างว่าแหละครับ ก้นใครก้นมัน กว่าจะหาเบาะเข้ากับก้นได้เสียไปหลายตังค์
ผมยังไม่เจอเนื้อคู่เลยต้องหาต่อไป
SMPมีแต่คนว่าดี แต่ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบทรงเบาะเท่าไหร่ครับ เลยไม่มีโอกาสได้ลองสักที
ขอบคุณมากครับ
vut740 เขียน:ตอนแรกผมใช้ romin 143 ไปฟิตติ้งเค้าใช้ใช้ 155 เลยไปจัด Romin 155 มา
ล่าสุดไปได้ power 155 มา ปั่นได้ 3 วัน (วันหยุดที่ผ่านมา) ปัญหาที่เจอมาคือ นั่งแล้วเมื่อยก้น
ไม่สบายเหมือน romin ที่เป็น 155 เหมือนกัน อาจจะเกิดจากการออกแบบเบาะด้วยมั้ง
(ตอนนี้กำลังปรับตำแหน่งนั่งกับเบาะใหม่อยู่ ไม่งั้นจะเปลี่ยนกลับมาใช้ของเดิมแทน)
TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

Re: :: สอบถามคนที่ใช้เบาะSpecialzed Powerหน่อยครับ ::

โพสต์ โดย TJA »

warayuts เขียน:ผมใช้ sq lab แบบมียางแล้ว ไม่ใช้ power อีกเลย เหมือนรถติดสปริงนิ่มตูดมากแนะนำให้ลองด้วยตัวเองครับ
เป็นอีกตัวเลือกที่เล็งๆไว้อยู่เหมือนกันครับ เสียว่าแถวบ้านหาซื้อยากไปสักนิด
simpleman เขียน:เรื่องเบาะนี่ ต้องลองเองจริงๆ ครับ ผมใช้เบาะ อย่าง selle slr ราคาไม่ถึงสองพันก็นั่งสบายดีนะ ตอนนี้ ใช้ bontrager xxx เบาะเบาจริง ๆ แต่ยังไม่เคยลองทางยาวๆ ไม่รู้เป็นไงบ้าง
Selle Italia ของผมตอนใช้สักปีแรกนี่ลงตัวมากครับ ทั้งเบาทั้งนั่งสบาย แต่พอใช้งานเข้าปีที่2สังเกตได้ว่าปีกเบาะส่วนที่รองนั่งมันทรุดลง(คือโค้งลงไปหน่อยๆ) ทีนี้ความเมื่อยมาเยือนเลยครับน้า
Bontrager Paradigm XXX นี่ปั่นร้อยกว่าโลแล้วขาหนีบแหกเหมือนกันครับ แต่งายสวยดีมาก ถ้าเป็นคนต้นขาไม่อวบผมว่าน่สจะลงตัวครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”