ขอชัดๆแรงๆตรงๆ ล้อคาร์บอน Super team vs Visp

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
Linuxsis
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอชัดๆแรงๆตรงๆ ล้อคาร์บอน Super team vs Visp

โพสต์ โดย Linuxsis »

DictatorAIA เขียน:vispค่ะ เพื่อนๆใช้ทั้ง2ยี่ห้อนี้. super teamเร่งไม่ขึ้น vispดีกว่าค่ะ นานๆต้องดูจารบีที่ล้อนะค่ะ. มันจะแห้ง. คอยเซอร์วิสหน่อย. หลายๆคนบอกว่าซีลวดต้องคอยตั้งใหม่ค่ะ
Oh ! :-) ถ้าเป็น Visp top เซรามิค นี้จะยิ่งสุดยอดเลยสินะ
LINE IDqujo
เจมส์ ดีน
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางปูใหม่ สมุทรปราการ
ติดต่อ:

Re: ขอชัดๆแรงๆตรงๆ ล้อคาร์บอน Super team vs Visp

โพสต์ โดย เจมส์ ดีน »

ข้อมูลเยี่ยมมากเลยครับ! :D
ความอดทนเป็นสิ่งที่ขมขื่น-แต่ผลของมันหวานชื่น,...สุขอยู่ที่ทนทุกข์ได้ :D
banhan
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานลาดกระบัง
Bike: LA cooltec 2.6/ GT avalanche 2.0 costom/หมอบ Japan costom totem race costom infinite sped comp Java feroce
ติดต่อ:

โพสต์ โดย banhan »

เคยใช้ superteam 50/50 คับ ถามว่าดีไหม ดีคับสำหรับขาอ่อนอย่างผมประสบการณ์เคยออกทริป 170 กิโล (งานสวนผึ้ง) ปีแรกใช้ขอบต่ำธรรมดาติดรถ ปั่นความเร็ว 25-30 ตลอดเส้นทาง (ปั่นกับเพื่อน 2-3คน ) จบงานมีเดินปวดขาไปไม่เป็นอยู่ 1-2 วัน ปีถัดไป เอาล้อ superteam 50/50 มาลองใช้ดู เงื่อนไขเดิมปั่นกับเพื่อน 2-3คนเหมือนเดิม รู้สึกว่าเหนือยน้อยลง คราวนี้ ความเร็ว 30-35 คับผลัดกันดูดผลัดกันนำ เวลาดูดผมว่ามันเบาขาดีเลยละ ช่วยผมได้เยอะ (ขาอ่อนคับ) ข้อเสียทีผมเจอนะคับ 1โดนลมตีข้างนี่มีเป๋คับต้องขืนล้อหน้ากันเป๋คับ 2ห้ามเลี้ยงเบรคเวลาลงเขาคับขอบจะร้อนมาก (อันนี้ผู้เชียวชาญแนะนำมาคับ) อย่างอื่นผมว่าก็บำรุงรักษาทั่วไปนะ อออีกอย่างปั่นคนเดียวเหนื่อยคับล้อ เหมาะเอาไว้หมกคับ 555+ สำหรับคนอยากลองล้อคาร์บอนเริ่มต้นผมว่าก็ดีนะ
kai9121
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย kai9121 »

รบกวนสอบถามครับ อย่างเช่นล้อระดับราคา 40000 เมื่อนำมาปั่นเปรียบเทียบกับล้อ visp ราคาหมื่นกลางถึงปลาย ถ้าความเร็ว 35-40 ปั่นเดี่ยวนี่มันจะมีความต่างกันขนาดประมาณไหนครับ

พอดีผมสนใจ visp ปี 2018 รุ่น basic อยู่ครับ ขอบคุณครับ
milano3030
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0639917307

โพสต์ โดย milano3030 »

ไม่ต่างจากล้อจีน
Wimpy
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Wimpy »

Visp basic 50/50 เห็นพี่ในทีมใช้อยู่ปั่นกับผมแทบทุกวันก็ใช้ดีนะครับ ในเรื่องความแข็งแรงใช้มาหลายเดือนแล้วปกติดี ขึ้นเนินซี่ก็ไม่ลั่น (รุ่นตัวล่างได้ยินมาว่ามีลั่นนะครับ)

ถ้าให้เลือกล้อในระดับนี้ ผมสนใจ Odin ดุมdt240 แต่ราคาขยับไปสามหมื่นต้นๆ ในสายตาผมงานสวยดี ล้อดูค่อนข้างแข็งแรงทนทานมากกว่า ในกลุ่มผมใช้อยู่เช่นกันครับ
nudragon
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MTB LOver

โพสต์ โดย nudragon »

ตอนนี้ผมมี NICH Atem2 56/56 และ Ulterteam Ceramic 38/50 ผมแทบจะไม่เห็นความต่างเลยครับในเรื่องการใช้งานคุณภาพของล้อ

ยกเว้นความเร็วลักษณะการเหวี่ยงของล้อที่ต่างกันครับ อาจจะไม่มี VISP แต่มาให้ข้อมูลของ Ultrateam(Superteam) แล้วกันครับ
Road : Java Feroce
Road : Infinite Prime Team..
Road : NICH Faith...
29er : Hongfu FM-199...
29er : Specialized Epic marathon ...
29er : SCOTT Scale950
29er : Specialized chisel
29er : YETI SB150
29er : S-Works Enduro
29er : Canyon Strive
Next ?
https://www.strava.com/athletes/18866619
ถิรนันท์ คุณาธรรม
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0844870932
team: RFF&MFUGANG
Bike: Mosso Bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ถิรนันท์ คุณาธรรม »

ส่วนตัวใช้ Visp Top sseries 50/50 และเคยลองล้อ SuperTeam ถ้าเอาความคุ้มค่า ผมยกให้ Visp ครับ เพราะได้ ซี่ ซาฟิม ส่วนฟิลลิ่ง ผมว่าไม่ต่างกันครับผม ไหลพอๆ กันครับ
ชีวิตมันสั้น...เกินกว่าจะเก็บลูกชิ้นไว้กินทีหลัง
พัทธวรรณ์ K.
สมาชิก
สมาชิก
team: ฅนปั่นอิสระ
Bike: Touring เสือหมอบ เสือภูเขา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พัทธวรรณ์ K. »

Evolution03 เขียน:Visp top 38/50 อีกเสียงครับ ได้ซี่ Sapim <ซึ่งความเห็นส่วนตัวในส่วนนี้มีผลมากครับเมื่อเทียบกับซี่ทั่วไป> ดุมก็เป็นเซรามิค ลื่นมากครับ หมกกลุ่มคงความเร็วได้ดีครับ ถ้าเทียบกับราคาขนาดนี้ถือว่าคุ้มครับ ถ้าหามือสองสภาพดีๆมาลองก็น่าจะดีไม่เจ็บตัวมาก เพราะต้องยอมรับว่าล้อจำพวกนี้เวลาขายต่อราคามันจะตกลงเยอะมาก ถ้าเทียบกับล้อ Brand ดังๆครับ
ปล. ทุ้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ จากที่ได้ลองมาทั้งพวก Oem & Brand ดังๆ อาจมีเรื่องหน้าตาเข้ามาประกอบการตัดสินใจ
ยังไงหลังไมค์มาได้นะครับ เผื่อจะช่วยในเรื่องของรายละเอียดส่วนอื่นๆครับ

อยากจะถาม ODIN ตัวท๊อปว่าขอดี ข้อเสียเป็นยังไง พอจะรู้จักใครปั่นยี่ห้อนี้ไหมคะ
kob1234
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0945599693
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kob1234 »

คุณภาพไม่ไต่างกัน เลือกที่สวยเข้ากับรถดีกว่า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”