เคยเข้าเกียร์วืด กันมั้ยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
komsan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-3048319
team: Soitan sometime
Bike: New tarmac

เคยเข้าเกียร์วืด กันมั้ยครับ

โพสต์ โดย komsan »

คือกดชิพเตอร์ฝั่งด้านขวาตอนเปลี่ยนเฟืองลงมาขนาดเล็กลง แล้วมันวืด ต้องกดซ้ำอีกรอบถึงจะเปลี่ยนให้ เกียร์ผมเป็นแบบสายนะครับ Duraace 9000
Friendship often ends in love; but love in friendship – never.
Mr.Sunday
สมาชิก
สมาชิก

Re: เคยเข้าเกียร์วืด กันมั้ยครับ

โพสต์ โดย Mr.Sunday »

เป็นเหมือนกันครับ ต้องกดซ้ำสอง ถึงจะเปลี่ยนให้ แต่ก็จะข้ามไปอีกเกียร์นึงเลยครับ (เหมือนกดเกียร์ 2 ครั้ง)
แต่นานๆเป็นทีครับ แถมชอบเป็นตอนโซ่สกปรก

อันนี้ไม่น่ากลัวเท่า "ดุมวืด" ครับ :lol:
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: เคยเข้าเกียร์วืด กันมั้ยครับ

โพสต์ โดย nopparat2510 »

ถ้าคิดว่าตั้งเกียร์ดี ตีนผีดี ปัญหาน่าจะสายและปลอก ทำเองเลย ถ้าพบชำรุดซื้อเปลี่ยนก็ได้ความรู้
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

โพสต์ โดย Meow-Meow »

สายมันยืดครับ หมุนตัวปรับความตึงสักเล็กน้อย หมุนครั้งละ 1/4 รอบ น่าจะไม่เกิน 2-3 คลิ๊กก็น่าจะลงตัวครับ
cocommnn
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย cocommnn »

ปัญหาที่สายเกียร์กับปลอกรวมถึงความคดงอของปลอก และ หรือ การตั้งH,Lและความตรึงสายที่ยังไม่พอดีครับ
komsan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-3048319
team: Soitan sometime
Bike: New tarmac

โพสต์ โดย komsan »

เปลี่ยนปลอกกับสายแล้วครับ หายเลย ขอบคุณทุกท่านมากครับผม
Friendship often ends in love; but love in friendship – never.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”