giant tcr ต้อนเวลานี้แรงมากเลยนะครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

jarun kongnuam
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: giant tcr ต้อนเวลานี้แรงมากเลยนะครับ

โพสต์ โดย jarun kongnuam »

ผมว่าจักรยานเฟรมท็อปๆ Perfomance ไม่น่าจะต่างกันมากในความคิดเห็นของผมนะครับ Giant , Ridley , Merida ได้เฟรมตัวท็อปในราคาหลักหมื่นกลาง-ค่อนแสน หากใครมีงบจำกัดแต่อยากลองเฟรมตัวท็อปราคาไม่สูงเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจมากๆโดยเฉพาะ Merida Reacto 5000 หรือ Scultara 5000 ปล่อยกันที่2หมื่นนิดๆน่าสนใจมากๆ
แต่ปัจจุบันจักรยานคนตัดสินใจเลือกซื้อจักรยานไม่ใช่แค่ความคุ้มค่าในเรื่องประสิทธิภาพเทียบกับราคาหรือผลงานในสนามแข่งขันเท่านั้นแต่มันกลายเป็นส่วนหนึ่งของความภาคภูมิใจในการที่ได้ใช้ของแพงเป็นแฟชั่นที่ต้องมีหากเงินในกระเป๋าไม่ใช่ปัญหา หากผมมีงบประมาณเพียงพอผมจะเลือก Colnago C60 ที่ไม่มีผลงานใน Tour d' France มากกว่า Giant TCR แต่หากมีงบจำกัด TCR จะเป็นตัวเลือกที่ไม่ลังเลใจเลยครับ
bigfatt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877760661
Bike: jbc

Re: giant tcr ต้อนเวลานี้แรงมากเลยนะครับ

โพสต์ โดย bigfatt »

เทคโนทันกันได้ครับ การให้บริการเป็นตัวชี้ขาดครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Stormtrack
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Stormtrack »

Paitoon1956 เขียน:
NEMOK เขียน:
Paitoon1956 เขียน:เหมือน Nissan Skyline นั่นล่ะครับ ถูกแค่ใหน ล้ำยุคอย่างไร ขับดีขับมันแค่ใหน
ก็สู้ Porshe ไม่ได้

มันแพ้ทาง มันแพ้เสน่ห์ มันแพ้มนต์ขลัง

ต่อให้ชนะทุกเสตจ ต่อให้เลือกสีเลือกลายได้ ก็ยังสู้เขาไม่ได้อยู่ดี

หุ่นให้ แต่ใจไม่รัก จะทำอะไรได้!!!
น้าพูดโดนใจมากเห็นด้วยครับ :mrgreen:
ต้องตามดูภาคต่อไปว่า Giant จะผงาดโลก เหมือนที่ Shimano เคยคว่ำ Campaq ได้หรือไม่? และ จะได้เมื่อไร?
ขอถามเพิ่มครับ Campaq นี่หมายถึงอะไรครับ ไป google มา ยังไม่แน่ใจ
dt86374
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย dt86374 »

น่าจะหมายถึง Campagnolo น่ะครับ

https://www.campagnolo.com/UK/en
Stormtrack เขียน:
Paitoon1956 เขียน:
NEMOK เขียน:
น้าพูดโดนใจมากเห็นด้วยครับ :mrgreen:
ต้องตามดูภาคต่อไปว่า Giant จะผงาดโลก เหมือนที่ Shimano เคยคว่ำ Campaq ได้หรือไม่? และ จะได้เมื่อไร?
ขอถามเพิ่มครับ Campaq นี่หมายถึงอะไรครับ ไป google มา ยังไม่แน่ใจ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gok See »

ไจแอนท์งานดีไซน์ยังสู้แบรนด์ยุโรปไม่ได้ครับ สู้เมอริดายังไม่ได้ มันยังไม่ยูนีค ขายได้แค่ประสิทธิภาพ ยังไงก็ไปได้แค่นี้แหละ มันไม่ใช่เฟรมที่คนขี่จะรู้สึกว่ามันเกิดมาเพื่อเราเหมือนของยุโรป
Mr.Sunday
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Mr.Sunday »

Gok See เขียน:ไจแอนท์งานดีไซน์ยังสู้แบรนด์ยุโรปไม่ได้ครับ สู้เมอริดายังไม่ได้ มันยังไม่ยูนีค ขายได้แค่ประสิทธิภาพ ยังไงก็ไปได้แค่นี้แหละ มันไม่ใช่เฟรมที่คนขี่จะรู้สึกว่ามันเกิดมาเพื่อเราเหมือนของยุโรป
ถ้านิยามความหมายของคำว่า unique = เป็นเอกลักษณ์ ตามที่ท่านได้กล่าวไว้ ผมก็จะบอกได้เลยว่า TCR คือรถที่มี
เอกลักษณ์คันนึงเลยก็ว่าได้ เพราะมันพัฒนาต่อยอดมาจาก "เสือภูเขา" ครับ กลายเป็นเฟรมทรง Compact geometry

ยักษ์ ก็ยัง เป็นยักษ์..... ครับ ถ้าไม่ดีจริง model TCR หรือแนวคิดแบบนี้ อยู่ไม่ได้นานถึงขนาดนี้หรอกครับ

อ้างอิง ::
https://www.youtube.com/watch?v=BGOa4EJoZDM
https://www.youtube.com/watch?v=TsQ1PimjpaE
NEMOK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0983937217
Bike: cinelli experience
ตำแหน่ง: แม่สา แม่ริม เชียงใหม่

โพสต์ โดย NEMOK »

TCR ดีหมด ยกเว้นกราฟิคบนเฟรมและการทำสี เฝ้าดูมานานยังทำใจซื้อไม่ได้ซะทีคับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”