สนใจเทรนเนอร feedback sport omnium ขอคำแนะนำคับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
mtoyota
ขาประจำ
ขาประจำ

สนใจเทรนเนอร feedback sport omnium ขอคำแนะนำคับ

โพสต์ โดย mtoyota »

มีท่านใดเคยใช้เป็นไงบ้างคับ
ไฟล์แนบ
image.jpeg (106.28 KiB) เข้าดูแล้ว 944 ครั้ง
image.jpeg (28.7 KiB) เข้าดูแล้ว 944 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
JayTHAI
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Zephyr Elite Team, Crazie Bike
Bike: Giant TCR SL ISP '2016
ติดต่อ:

Re: สนใจเทรนเนอร feedback sport omnium ขอคำแนะนำคับ

โพสต์ โดย JayTHAI »

ผมซื้อให้แฟนใช้อยู่ครับ สะดวก เงียบ พกพาง่าย เหมาะกับการซ้อมเบาๆฝึกenduranceหรือเอาไปwarm upก่อนแข่งมากกว่าทำInterval เพราะมันไม่หนืดเลย ข้อเสียก็คือแพงกับไม่ค่อยหนืด

ถ้าไม่ได้กะพกพาผมเชียร์ Cycleops Supermagneto PRO หรือ JET fluidมากกว่าครับ(ตัวอื่นไม่กล้าแนะนำเพราะไม่เคยลอง55555)
My Gear : [Giant TCR SL ISP '16]+[Ultegra mix with Dura-Ace]+[Stages Dura-Ace9000]+[Dura-Ace C50]

Crazie Bike : Bike Fitting Service (Static) Line ID : @craziebikefitting
ขวัญใจขาอ่อน... www.facebook.com/kwanjaikhaorn
mtoyota
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สนใจเทรนเนอร feedback sport omnium ขอคำแนะนำคับ

โพสต์ โดย mtoyota »

JayTHAI เขียน:ผมซื้อให้แฟนใช้อยู่ครับ สะดวก เงียบ พกพาง่าย เหมาะกับการซ้อมเบาๆฝึกenduranceหรือเอาไปwarm upก่อนแข่งมากกว่าทำInterval เพราะมันไม่หนืดเลย ข้อเสียก็คือแพงกับไม่ค่อยหนืด

ถ้าไม่ได้กะพกพาผมเชียร์ Cycleops Supermagneto PRO หรือ JET fluidมากกว่าครับ(ตัวอื่นไม่กล้าแนะนำเพราะไม่เคยลอง55555)
ขอบคุณขวัญใจขาอ่อนคับ ตัว supermagneto pro เป็นไงบ้างคับ เคยใช้ cycleops ตัวเริ่มต้นรู้สึกไม่สนุกคับ
keanetona
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8 , Trek Madone 9

โพสต์ โดย keanetona »

mtoyota เขียน:
JayTHAI เขียน:ผมซื้อให้แฟนใช้อยู่ครับ สะดวก เงียบ พกพาง่าย เหมาะกับการซ้อมเบาๆฝึกenduranceหรือเอาไปwarm upก่อนแข่งมากกว่าทำInterval เพราะมันไม่หนืดเลย ข้อเสียก็คือแพงกับไม่ค่อยหนืด

ขอบคุณขวัญใจขาอ่อนคับ ตัว supermagneto pro เป็นไงบ้างคับ เคยใช้ cycleops ตัวเริ่มต้นรู้สึกไม่สนุกคับ
ผมเพิ่งปลดประจำการ jet fluid pro ครับ (จริงๆแล้วคือพลาสติกตรงตัวล็อคมันแตก ยังได้เอาไปเคลมเสียที) ตัวที่ใช้อยู๋คือ supermagneto pro ครับ

บอกได้ว่า supermagneto pro มันดีกว่า jet fluid pro เสียอีก ปั่นค่อนข้างสบายขา แต่พอเกิน40เสียงมันจะดังเรือหายเลยนะครับ
อย่าถามผมว่ารถผมคันละเท่าไหร่
อย่าถามผมว่าปั่นรถแพงแล้วได้อะไร

แต่เอาเป็นว่า ผมปั่นเพื่อสุขภาพ เป็นหมูที่แข็งแรงดีกว่าเป็นหมูขี้โรคนะ
JayTHAI
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Zephyr Elite Team, Crazie Bike
Bike: Giant TCR SL ISP '2016
ติดต่อ:

โพสต์ โดย JayTHAI »

mtoyota เขียน:ขอบคุณขวัญใจขาอ่อนคับ ตัว supermagneto pro เป็นไงบ้างคับ เคยใช้ cycleops ตัวเริ่มต้นรู้สึกไม่สนุกคับ
พอใจมากครับ ถ้าไม่ได้กะยืนโยกหรือเน้น smart trainer ใช้ได้ยาวๆจนมันพังเลย
keanetona เขียน:บอกได้ว่า supermagneto pro มันดีกว่า jet fluid pro เสียอีก ปั่นค่อนข้างสบายขา แต่พอเกิน40เสียงมันจะดังเรือหายเลยนะครับ
ถ้าวันไหนผมทำเซ็ตหนัก ผมจะปรับความหนืดให้หนืดสุดครับ(รูปภูเขา) ออกแรงเยอะ แต่ความเร็วไม่เยอะตามเสียงก็ไม่ดังตามด้วย(เสียงดังมากหรือน้อยแปรผันกับความเร็วที่หมุน) ความเร็วสูงสุดบนเทรนเนอร์ที่แสดงบนหน้าจอการ์มินของผมอยู่ที่ประมาณ32กม/ชม เองครับ 5555555 (แต่ออกแรงประมาณ250-260วัตต์)
https://www.strava.com/activities/1068643634 อันนี้ตัวอย่างประกอบครับ55555
My Gear : [Giant TCR SL ISP '16]+[Ultegra mix with Dura-Ace]+[Stages Dura-Ace9000]+[Dura-Ace C50]

Crazie Bike : Bike Fitting Service (Static) Line ID : @craziebikefitting
ขวัญใจขาอ่อน... www.facebook.com/kwanjaikhaorn
TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TJA »

JayTHAI เขียน:
mtoyota เขียน:ขอบคุณขวัญใจขาอ่อนคับ ตัว supermagneto pro เป็นไงบ้างคับ เคยใช้ cycleops ตัวเริ่มต้นรู้สึกไม่สนุกคับ
พอใจมากครับ ถ้าไม่ได้กะยืนโยกหรือเน้น smart trainer ใช้ได้ยาวๆจนมันพังเลย
keanetona เขียน:บอกได้ว่า supermagneto pro มันดีกว่า jet fluid pro เสียอีก ปั่นค่อนข้างสบายขา แต่พอเกิน40เสียงมันจะดังเรือหายเลยนะครับ
ถ้าวันไหนผมทำเซ็ตหนัก ผมจะปรับความหนืดให้หนืดสุดครับ(รูปภูเขา) ออกแรงเยอะ แต่ความเร็วไม่เยอะตามเสียงก็ไม่ดังตามด้วย(เสียงดังมากหรือน้อยแปรผันกับความเร็วที่หมุน) ความเร็วสูงสุดบนเทรนเนอร์ที่แสดงบนหน้าจอการ์มินของผมอยู่ที่ประมาณ32กม/ชม เองครับ 5555555 (แต่ออกแรงประมาณ250-260วัตต์)
https://www.strava.com/activities/1068643634 อันนี้ตัวอย่างประกอบครับ55555
รบกวนขอลอกคอร์สหน่อยครับ :lol:
แล้วในสัปดาห์นึงจัดวันซ้อม/วันพักยังไงบ้างอ่ะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”