>>> ปกติเขาซ่อมล้อเสือหมอบกันไหมครับ?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
abojama
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้สังกัด
Bike: Giant Expressway-1 '13 | Masi Speciale Strada '14

>>> ปกติเขาซ่อมล้อเสือหมอบกันไหมครับ?

โพสต์ โดย abojama »

สวัสดีครับ

พอดีผมมีล้อคู่ใจอยู่คู่นึง เป็นล้อ Shimano Ultegra WH-6800 ครับ ชอบล้อคู่นี้มาก

ใช้แล้วรู้สึกปั่นดีกว่าล้อที่เคยผ่านเท้ามา จนมาวันนึง ผมประสบอุบัติเหตุระหว่างการปั่น

ทำให้วงล้อหน้าเสียหาย ไม่สามารถดัดกลับมาเป็นปกติได้เหมือนเดิม เพราะชนกับขอบประตูรถแท๊กซี่

ตอนนั้นขี่มาประมาณ 20 เห็นจะได้ ผมเคยติดต่อสั่งซื้อเฉพาะขอบล้อหน้ากับทางผู้นำเข้าฯ

ได้ฝากชื่อ เบอร์โทรติดต่อไว้ เมื่อประมาณเดือน 2 จนป่านนี้เรื่องก็เงียบ

พอจะมีวิธีดัดขอบล้อให้กลับมาเกือบปกติเหมือนเดิมได้ไหม?

หรือว่าผมต้องซื้อคู่ใหม่ทั้งชุดอย่างเดียวครับ

ขอบคุณครับ
simpleman
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS
Bike: TREK Emonda ALR

Re: >>> ปกติเขาซ่อมล้อเสือหมอบกันไหมครับ?

โพสต์ โดย simpleman »

ส่วนใหญ่ ไม่ซ่อมครับ เพราะซ่อมกลับมาแล้ว ไม่มีทางเหมือนเดิม วิธี ที่เห็นทำกันก็ สั่งขอบยี่ห้ออื่น มาแทน หรือไม่ก็หาขอบมือสองจาก ebay
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: >>> ปกติเขาซ่อมล้อเสือหมอบกันไหมครับ?

โพสต์ โดย irat »

ถ้าแค่ซี่หรือลูกปืนก็ซ่อมครับ แต่ถ้าขอบคงไม่ซ่อม
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
RoBBen
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 904
ตำแหน่ง: พระประแดง สมุทรปราการ

โพสต์ โดย RoBBen »

หาซื้อมือสองมาอีกชุด มาตอนอะหลั่ย กรณีถูกใจล้อรุ่นนี้มากนะครับ

หรือไม่ก็ต้องสั่งวงล้อที่ไกล้เคียงมาเปลี่ยน
หรือสั่งโปรไบค์ได้มั้ย เห็นว่ามีอะหลั่นชิมาโน่ทุกชิ้น

ซ่อมวงล้อคงไม่ทำกัน มันไม่กลับมาแข็งแรงเหมือนเดิมอะครับ
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

ซ่อม เปลี่ยนขอบล้อใหม่ดีกว่าครับ

ถ้าชอบล้อ Ultegra ก็สั่งขอบล้อใหม่ ผ่านฮะฮง หรือ โปรไบค์ครับ
อาจจะต้องติดตาม สอบถามเรื่อยๆ
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

โพสต์ โดย biggysmall »

ลองหาใน ebay ดูครับ หรือไม่ก็ซื้อมือสองในเวปเอา
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”