ตีนผีขายาว SRAM รุ่นไหน ที่ใช้กับ Rival บ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
phuwasit.w
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ตีนผีขายาว SRAM รุ่นไหน ที่ใช้กับ Rival บ้างครับ

โพสต์ โดย phuwasit.w »

ปัจจุบันผมใช้ SRAM rival 11 speed ว่าจะอัพเฟืองท้ายเป็น 11-36 ตอนนี้ได้เฟืองท้ายมาแล้ว แต่ยังตามหาตีนผีขายาวไม่ได้

เลยจะปรึกษาพี่ๆ ว่ามีตีนผีขายาวรุ่นไหนที่สามารถใช้ได้บ้างครับ หาซื้อที่ไหน เพราะผมกะจะไม่ใช้ Road Link ครับ

ตอนนี้ว่าจะสั่ง ebay ไม่รู้ว่าใช้ได้ไหม

SRAM APEX 1x11 Speed Long Cage Rear Derailleur Fit Force 1/Rival 1/ Apex1
รูปภาพ

หรือตัวนี้ (แต่ราคาก็แพงกว่าเยอะ)

SRAM-Rival-1-Type-2-1-Long-Cage-Rear-Derailleur-for-11-Speed-Cassettes
รูปภาพ

หรือมีตีนผีตัวไหนไหมครับ ที่สามารถใช้งานได้
รูปประจำตัวสมาชิก
jump_ai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0826544868
team: อ้วนผอมไซคลิ่ง
Bike: Planet X Kaffenbcak [ V-Brake ]

Re: ตีนผีขายาว SRAM รุ่นไหน ที่ใช้กับ Rival บ้างครับ

โพสต์ โดย jump_ai »

sram mtb11sp เกือบทุกรุ่นครับ แต่ควรเปลี่ยนลูกรอกเเบบอื่นครับ เพราะที่ให้มามันเป็น narrow wide ไม่งั้นก็หา roadlink
ซ้อม ซ้อม ซ้อม เเล้วก็ซ้อม สิงอยู่ที่สนามซ้อม
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

Re: ตีนผีขายาว SRAM รุ่นไหน ที่ใช้กับ Rival บ้างครับ

โพสต์ โดย Good Pain »

sram เสือภูเขา 10 สปีดครับ ใช้ได้ทุกรุ่นเพราะอัตราทดตีนผีเท่ากับเสือหมอบ 10 และ 11 สปีดเป๊ะเลยครับ

ว่าแต่เฟืองหมอบ 11 สปีด 11-36 หาได้จากใหนครับ ผมหาอยู่เหมือนกัน
phuwasit.w
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ขอบคุณครับ

สุดท้ายด้วยความใจร้อน สั่ง ebay ไปเรียบร้อย 5555
phuwasit.w
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Good Pain เขียน:sram เสือภูเขา 10 สปีดครับ ใช้ได้ทุกรุ่นเพราะอัตราทดตีนผีเท่ากับเสือหมอบ 10 และ 11 สปีดเป๊ะเลยครับ

ว่าแต่เฟืองหมอบ 11 สปีด 11-36 หาได้จากใหนครับ ผมหาอยู่เหมือนกัน
Inbox ไปบอกนะครับ เดี๋ยวหาว่าโฆษณาให้เขา :lol: :lol: :lol:
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

โพสต์ โดย Good Pain »

phuwasit.w เขียน:
Good Pain เขียน:sram เสือภูเขา 10 สปีดครับ ใช้ได้ทุกรุ่นเพราะอัตราทดตีนผีเท่ากับเสือหมอบ 10 และ 11 สปีดเป๊ะเลยครับ

Inbox ไปบอกนะครับ เดี๋ยวหาว่าโฆษณาให้เขา :lol: :lol: :lol:
ขอบคุณครับ
simpleman
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS
Bike: TREK Emonda ALR

โพสต์ โดย simpleman »

ตีนผี sram มันมี 3 แบบ ครับ สั้น กลาง ยาว แต่ยาว หายากมาก ส่วนใหญ่มีสั้น กับ กลาง ถ้าได้ ตีนผีขายาว ก็ได้ถึง 36
มีทั้ง force,rival คงต้องสั่งเอง
Olyleeds
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0841558650
team: Spanmort
Bike: Roadbike, Sora9 speed
ตำแหน่ง: ตลื่งชัน-กทม. ปลวกแดง-ระยอง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Olyleeds »

ผมซื้อRival ขายาวจากร้านBike Terminalครับ
keng114
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ๐๘๙-หกห้าหก-๑๑๓๒
Bike: By'Cycle, F.Moser, Daccordi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย keng114 »

ผมมี Force1 ขากลาง ใส่เฟือง 11-36 ได้ครับ โพสไว้ในห้องซื้อขายของมือสองครับ
#ByCycle @ByCycleWheelWorks

100% Precision Handbuilt Wheels

http://www.fb.com/bycyclewheelworks
เก่ง เบรคยนต์, Songkhla, Thailand, 90000

#ByCycle #ByCycleWheelWorks #ExtraliteThailand #SapimThailand #WheelBuilder #WeightWeenies #Professional
Line ID : keng114 :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”