ยางเบรคล้อ rolf prima vigor alpha stealth

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nguang4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 098-5622945
team: โอเลี้ยง
Bike: dahon vector x27h,trek 1.2,colnago ace,giant propel advance3, trek emonda sl,giant tcr sl,trek domane slr
ตำแหน่ง: 246 หมู่บ้านสิทธารมย์ ซ.11/1 ถ.รอบเมือง ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000

ยางเบรคล้อ rolf prima vigor alpha stealth

โพสต์ โดย nguang4 »

รูปภาพ

รูปภาพ

เป็นอีก1ตัวเลือกสำหรับท่านที่หายางเบรคสำหรับล้อ rolf prima vigor stealth ครับ
ยี่ห้อ kool stop รุ่น dura2
nuball
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ยางเบรคล้อ rolf prima vigor alpha stealth

โพสต์ โดย nuball »

หาซื้อที่ไหนได้มั่งจ้าพี่
twoten
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0934028734
team: CYCLING PLANET INTER
Bike: Cannondale
ติดต่อ:

Re: ยางเบรคล้อ rolf prima vigor alpha stealth

โพสต์ โดย twoten »

:)
หนุ่มหน้ามน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0619499828
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หนุ่มหน้ามน »

ผมลองเปลี่ยนมาหลายตัว
- เรโนว์ คาร์บ่อนตัวท็อป (2,000)ยังไม่โดน
- SwissStop FlashPro (1,100)ยังไม่ใช่
- ชิมาโน่ ผ้าเบรคขอบอลู (600) ก็ยังน่าจะมีอีกนิด
**มาจบที่ Fulcrum Blue break กล่องสีแดง (1,200) เข้าท่าสุดจากที่ลองมา
แม้แต่นาฬิกาตายมันยังเดินตรงเวลาวันละ 2 ครั้ง.
รูปประจำตัวสมาชิก
nguang4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 098-5622945
team: โอเลี้ยง
Bike: dahon vector x27h,trek 1.2,colnago ace,giant propel advance3, trek emonda sl,giant tcr sl,trek domane slr
ตำแหน่ง: 246 หมู่บ้านสิทธารมย์ ซ.11/1 ถ.รอบเมือง ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000

โพสต์ โดย nguang4 »

ผ้าเบรคแคมแป้คของ shamal mille ก็น่าจะดีเพราะทำมาโดยเฉพาะ พอดีผมเห็นรูปทรงและสียางเบรคในเว้ปของ rolf ที่เค้าแนะนำมันน่าจะทำมาจากที่เดียวกันกับยางเบรคยี่ห้อ cool stop dura2(shimano) salmon ทำในอเมริกาเหมือนกันด้วยครับ ผมเลยลองหาคนที่ขายในไทยราคาไม่แพงเลย ราคารวมส่ง ems แล้วถูกกว่า swiss stop black pince มากกว่าครึ่งครับ คุณสมบัติคือถนอมขอบล้อ น่าจะหมดไวแต่เค้าก็ทำยางเบรคให้หนากว่ารุ่นปกติ ใช้งานจริงอายุการใช้งานน่าจะพอๆกับกับเบรคทั่วไปครับ ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมตัวแทนไม่เอายางเบรคตรงรุ่นเข้ามาขายด้วย ล้อรุ่นนี้ไม่แถมยางเบรคให้ซะด้วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย nguang4 เมื่อ 27 มิ.ย. 2017, 20:01, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TJA »

nguang4 เขียน:ผ้าเบรคแคมแป้คของ shamal mille ก็น่าจะดีเพราะทำมาโดยเฉพาะ พอดีผมเห็นรูปทรงและสียางเบรคในเว้ปของ rolf ที่เค้าแนะนำมันน่าจะทำมาจากที่เดียวกันกับยางเบรคยี่ห้อ cool stop dura2(shimano) salmon ทำในอเมริกาเหมือนกันด้วยครับ ผมเลยลองหาคนที่ขายในไทยราคาไม่แพงเลย ราคารวมส่ง ems แล้วถูกกว่า swiss stop bkack pince มากกว่าครึ่งครับ คุณสมบัติคือถนอมขอบล้อ น่าจะหมดไวแต่เค้าก็ทำยางเบรคให้หนากว่ารุ่นปกติ ใช้งานจริงอายุการใช้งานน่าจะพอๆกับกับเบรคทั่วไปครับ ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมตัวแทนไม่เอายางเบรคตรงรุ่นเข้ามาขายด้วย ล้อรุ้นนี้ไม่แถมยางเบรคให้ซะด้วยครับ
จริงครับ ล้อที่ทำขอบเบรคเคลือบเฉพาะแบบนี้ ราคาก็โหดพอสมควร น่าจะแถมผ้าเบรคมาให้ด้วยเลย
yajaiya
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มี
Bike: Bianchi infinito/T-ROAD,LITESPEED CITICO,BROMPTON,TYRELL FX,THORN NOMAD,BIKE FRIDAY NWT,AM 20.2

โพสต์ โดย yajaiya »

รบกวนชี้เป้าร้านค้าได้ไหมค่ะ หาอยู่เหมือนกัน ไปตามหาผ้าเบรคของ shamal mille ก็ยังไม่ได้ พอดีอยู่ต่างจังหวัด ขอบคุณคะ
Tour_de_Fank
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Road bike

โพสต์ โดย Tour_de_Fank »

ผมลองใช้ kool stop ตัวสำหรับคาบอน แล้วเหมือนผ้าเบรคมันนิ่มเกิน เบรคไม่ค่อยอยู่เลยครับ ว่าจะไปลองผ้าเบรคของ shamal mile ครับ หรือมีใครลองใช้ผ้าเบรคอลูตัวไหนแล้วโอเค แนะนำด้วยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”