ขอคำแนะนำครับ เวลาปั่นขึ้นเขาแล้วปวดหลังคับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

haaah_a
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอคำแนะนำครับ เวลาปั่นขึ้นเขาแล้วปวดหลังคับ

โพสต์ โดย haaah_a »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
วันนี้ได้เริ่มทำ แพลงกิ้ง เซ็ตละ 1 นาที 5 เซ็ต พักเซ็ตละ 1 นาที
กับท่า crunch 15 ครั้งต่อเซ้ท ทำ 3 เซ็ต
พรุ้งนี้จะลองเพิ่มท่า superman ตามที่พี่หมอแนะนำครับ
ส่วนท่า back extension คงต้องเลี่ยงครับ เนื่องจากกล้ามเนื้อหลังอักเสบเรื้องรังคับ

เป้าหมายเพื่อพิชิตดอยอินทนนท์ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย haaah_a เมื่อ 17 มิ.ย. 2017, 21:34, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
Monsterjeff
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอคำแนะนำครับ เวลาปั่นขึ้นเขาแล้วปวดหลังคับ

โพสต์ โดย Monsterjeff »

มาสารภาพด้วยคนว่าเป็นเหมือนกัน แต่ก้ดีมาเรื่อยๆครับ
คือไอ้รถผม Geoมันก้มมากกว่าเขา ขี่ไปก็ใช้หลังรับน้ำหนักได้ผลครับ ชม.ผ่านไป ปวดหลังล่างครับ
ก๊เปลี่ยนมาใช้แขนรับนน. ได้ผลครับ มือชาแทน555 สลับไปสลับมา ตอนนี้ก็ใช้ท่าพวกนี้ที่พี่ๆแนะนำ ช่วยให้ขี่นานขึ้นครับ

จะเปลี่ยนไปเอาGeo ที่ขี่ง่ายขี่ทน ก็คิดว่าเอาแบบซ้อมที่โหดๆหน่อยดีกว่า ค่อยเอามาซื้ออีกคันที่ขี่สบายไว้ออกทริปดีกว่าครับ
ไม่ได้ช่วยตอบแต่มาแชร์ให้ฟังกันครับ
one life, :arrow: live it
haaah_a
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย haaah_a »

เล่าสู่กันฟัง จากประสบการณ์ตรงทำให้มีแรงฮึดครับ ว่าทำแล้วได้ผลแน่นอน
ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”