รบกวนขอ Review ผู้ใช้งานจริง Wahoo Eliment Bolt

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
jarun kongnuam
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รบกวนขอ Review ผู้ใช้งานจริง Wahoo Eliment Bolt

โพสต์ โดย jarun kongnuam »

รบกวนผู้ที่ใช้งาน Wahoo Eliment Bolt ครับเรื่องการใช้งาน การเชื่อมต่อกับมือถือ แอ๊ฟ ต่างๆ ปัญหาในการใช้งานรวมถึงข้อดีข้อเสียเมื่อเปรียบเทียบกับ Garmin520 หน่อยครับ เคยใช้Garmin520 ครับแต่ว่าเครื่องหายเลยจะหาใหม่แต่เห็นว่า Wahoo ราคาเครื่องเปล่าประหยัดกว่าพอสมควรเนื่องจาก Sensor ต่างๆยังมีอยู่และใช้ร่วมกับ Wahoo ได้ หรือว่าจะกลับไปหา Gamin520 ดีครับ...ขอบคุณครับผม
รูปประจำตัวสมาชิก
ClassiccizzalD
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Aeroad cf slx

Re: รบกวนขอ Review ผู้ใช้งานจริง Wahoo Eliment Bolt

โพสต์ โดย ClassiccizzalD »

ผมใช้ตัว elemnt ตัวใหญ่อยู่ใช้งานได้ดีเลลยนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร ผมว่าการทำงานกับโทรศัพท์มือถือนี่คือข้อดีของแบรนด์นี้เลย ทำได้ง่ายมากเชื่อมตอ่ตั้งค่าทุกอย่างสะดวกครับ ข้อเสียมีเรื่องการวัดความชัน grade ที่อาจจะช้านิดนึงไม่แน่ใจว่าเป็นที่ของผมรึเปล่า แต่ก็ไม่เป็นปัญหาต่ออการปั่นครับ เลยไม่ค่อยได้สนใจ
รูปประจำตัวสมาชิก
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: รบกวนขอ Review ผู้ใช้งานจริง Wahoo Eliment Bolt

โพสต์ โดย irat »

เหมือนมันจะปั่นไปชาร์จไปไม่ได้ป่าวครับ ค่อนข้างจะเป็นปัญหาเวลาปั่นไกลๆ เหมือนกันครับ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”