ภูทับเบิก ร่วมเเชร์ เทคนิค ขึ้นเขา กันครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Natee.Sathorn
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0970604554
team: อิสระ
Bike: Trek 2.5 Nich L2
ติดต่อ:

Re: ภูทับเบิก ร่วมเเชร์ เทคนิค ขึ้นเขา กันครับ

โพสต์ โดย Natee.Sathorn »

เวทขาหนักๆ กับแกนลำตัว และออกวิ่ง คือแนวทางของผมที่จะขึ้น ภูทับเบิก ครับ 18กิโล เอง 555 สุดท้ายคือกำลังใจ ต้องทำให้ได้ ถ้าร่างกายดีแล้ว ที่ไหนก็ขึ้นได้ครับ ผมมีความคิดแบบนี้ ที่ผ่านมา หลายสนาม ก็ซ้อมแบบนี้ ขึ้นตามแรงของเรา และฟังการเต้นของหัวใจ(ไม่มีตัววัด) ถ้าเป็นสายเขาจะรู้ จังหวะของตัวเอง มันของใครของมัน สนามฝึกที่ของผมคือaudax ที่มีระยะไต่รวมมากๆ ผมฝึกกับสนามแบบนี้ จนปัจจุบัน ไม่เคยกลัวภูเขาแล้ว ครับ55 .
รูปประจำตัวสมาชิก
kinui
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: intenso 2015

Re: ภูทับเบิก ร่วมเเชร์ เทคนิค ขึ้นเขา กันครับ

โพสต์ โดย kinui »

ไปเหมือนกันครับ เจอกัน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”