เทรนเนอร์ feedback omnium

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ClassiccizzalD
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Aeroad cf slx

เทรนเนอร์ feedback omnium

โพสต์ โดย ClassiccizzalD »

สอบถามคนที่ใช้และเคยใช้เทรนเนอร์ feedback omnium ตัวที่ถอดล้อหน้า อยากรู้ว่ามันหนืดมากไหมครับหนือสุดได้ขนาดไหน เทียบกับเทรนเนอร์แบบจับดุมหลัง กับแบบถอดล้อหลังแล้วเป็นยังไงครับ ส่วนตัวอยากได้แบบ directdrive แบบถอดล้อหลังเนื่องจากไม่อยากใช้ยางถนนกับเทรนเนอร์ครับรู้สึกเสียดายยาง แล้วก็แบบจับดุมหลังน่าจะมีปัญหาเรื่องเสียงดัง ตัว directdrive นั้นราคาก็สูงเอาเรื่อง เลยมาสนใจตัว feedback เพราะเห็นว่าไม่กินยางและปรับความหนืดได้เอง และเสียงไม่ดัง ราคาก็ไม่แพงมาก น่าจะตอบโจทย์ได้ แต่อยากทราบว่าความหนืดมันได้ระดับไหนครับกลัวว่ามันจะเบาแล้วทำให้ซ้อมไม่ได้เต็มที่ ขอข้อมูลจากพี่ๆที่ใช้หน่อยนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
benpariwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Tarmac comp 2012

Re: เทรนเนอร์ feedback omnium

โพสต์ โดย benpariwat »

ความเร็ว40 กม/ชม มัน 400 กว่าวัตครับผม
เรียกว่าหนืดสึสๆเลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”