สอบถามผู้ใช้ล้อ Odinครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
-=pub=-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนรมฯ
Bike: Bianchi FG lite, MINI JAVA, DAHON Speed Falco
ตำแหน่ง: กทม

Re: สอบถามผู้ใช้ล้อ Odinครับ

โพสต์ โดย -=pub=- »

มันมีล้อนี่ห้อไหนที่กล้ารับประกันว่าลงเขายังไงก็ได้ ขอบไม่พังด้วยหรอครับ
ผมว่าถ้าไม่ใช่ขอบอลู จะยี่ห้อไหนก็มีโอกาสพังหมด ไม่เห็นเคยมียี่ห้อไหนกล้าโฆษณาแบบชัดเจนเลย
รอด้วยซิ
simpleman
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS
Bike: TREK Emonda ALR

โพสต์ โดย simpleman »

-=pub=- เขียน:มันมีล้อนี่ห้อไหนที่กล้ารับประกันว่าลงเขายังไงก็ได้ ขอบไม่พังด้วยหรอครับ
ผมว่าถ้าไม่ใช่ขอบอลู จะยี่ห้อไหนก็มีโอกาสพังหมด ไม่เห็นเคยมียี่ห้อไหนกล้าโฆษณาแบบชัดเจนเลย
ไม่น่ามีแต่ล้อบางเจ้าเค้าบอกอัตรา ทนความร้อนมาครับ อย่าง campy bora ,scope พวก brand ใหญ่ๆเค้าจะบอกเลยว่าขอบเบรคผสมอะไร ทนความร้อนเท่าไร่ แต่คงไม่มีใครกล้ารับประกันว่าจะไม่พัง ต่อให้อลูก็ยังพังได้เลยนะ ถ้าลงเขาชันมากๆ
อย่าง อินทนนท์ แต่ส่วนที่พังอาจจะไม่ใช่ขอบ อาจะเป็นพวกโม่แทน หมุนเร็วจัด ร้อน พัง
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

-=pub=- เขียน:มันมีล้อนี่ห้อไหนที่กล้ารับประกันว่าลงเขายังไงก็ได้ ขอบไม่พังด้วยหรอครับ
มีของไต้หวัน จำแบรนไม่ได้ ผิวขอบเบรคเคลือบเซรามิค นน มากกว่าปกติหน่อย
รูปประจำตัวสมาชิก
Peng-design
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0897093821
team: TCP-SHADOW
Bike: KAZE KANON

โพสต์ โดย Peng-design »

ใช้ดีจบๆแข่งได้ทั่วประเทศคับ
ไฟล์แนบ
ขึ้นลงเขาเล่นสบายๆคับ
ขึ้นลงเขาเล่นสบายๆคับ
Screenshot_2018-05-23-17-15-42.png (141.9 KiB) เข้าดูแล้ว 553 ครั้ง
ขอบ50/50...สวยจบๆแข่งได้ทุกสนามคับ
ขอบ50/50...สวยจบๆแข่งได้ทุกสนามคับ
IMG_20180612_113530_529.jpg (232.27 KiB) เข้าดูแล้ว 553 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”