มีท่านใดลองเบาะ spe power แล้วช่วยรีวิวหน่อยนะครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kanawanoat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0846495834
team: ฅนครนายก
Bike: spe e5

มีท่านใดลองเบาะ spe power แล้วช่วยรีวิวหน่อยนะครับ

โพสต์ โดย kanawanoat »

อยากลองน่ะครับว่ามันดีจริงหรือปล่าวขอบพระคุณมากครับ
เสือโอ๊ตวัดดง
ปั่นไปมั่วๆแต่ปั่นทั่วทุกทาง
ClassiccizzalD
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Aeroad cf slx

Re: มีท่านใดลองเบาะ spe power แล้วช่วยรีวิวหน่อยนะครับ

โพสต์ โดย ClassiccizzalD »

ผมว่าแล้วแต่ก้นคนนะครับ แต่สำหรับผมใช้แล้วดีครับ จะมีปัญหาหาเรื่องเสียดสีนิดหน่อยแต่นั่นก็เป็นธรรมดาครับ น่าจะเป็นเกือบทุกเบาะ
Cadiac
สมาชิก
สมาชิก

Re: มีท่านใดลองเบาะ spe power แล้วช่วยรีวิวหน่อยนะครับ

โพสต์ โดย Cadiac »

แล้วแต่คนเลยครับผมใช้แล้วไม่ไหวยอมแพ้ทั้งเจ็บทั้งชา สุดท้ายไปจบที่ Selle SMP
Hxs
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Avenger R8
ตำแหน่ง: Louiaiana

โพสต์ โดย Hxs »

ผมลองแล้วก็ดีนะ แต่ผมชอบ Shimano Pro Stealth saddle มากกว่าครับ รูปร่างคล้ายกัน ยาวกว่า หน้ากว้างกว่า
ซื้อออนไลน์ ตัวรางคาร์บอนยังถูกกว่า Specialized Power ราง Titanium ซะอีก
ตัวเล็กก็ยอมรับความจริงบ้าง อย่าหลอกตัวเองแล้วใช้อุปกรณ์ไซส์เกินตัวเลย
สูง 169cm, frame size=50, crank length=165mm, bar width=38cm
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

เรื่องเบาะ ตัวใครตัวมันครับ
รุ่น/ยี่ห้อเดียวกัน คนนึงใช้ดี อีกคนนึงบอกไม่ไหว ขายทิ้ง

หลายคนเปลี่ยนมาเยอะ กว่าจะเจอที่ไช่ ที่เหมาะกับตัวเอง
chan ja
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5818484
team: ไร้สังกัด
Bike: orbea aQua/mosso eminent

โพสต์ โดย chan ja »

สำหรับผมเป็นเบาะที่แพง แต่จบ ไปออแดกไม่มีเป้าชาเลย ชอบจมูกเบาะที่สั้น เบาะบางรุ่นจมูกยาวมากเวลายืนบางจังหวะชอบมาเกี่ยวกางเกง
...แค่ไม่ทุกข์ก็สุขแล้ว...
Hxs
ขาประจำ
ขาประจำ

Pro stealth นี่จมูกค่อนข้างยาวกว่า แต่มันกว้างมากๆจนผมนั่งแถวจมูกเลยครับ เลยเซ็ตมันถอยหลังไป เบาะยาว มีที่แถมให้ถอยหลังได้เมื่อเทียบกับ Spe ที่สั้น แต่จมูกไม่กว้างพอจะนั่งได้
ตัวเล็กก็ยอมรับความจริงบ้าง อย่าหลอกตัวเองแล้วใช้อุปกรณ์ไซส์เกินตัวเลย
สูง 169cm, frame size=50, crank length=165mm, bar width=38cm
เสือกินปลาทู
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0887544460
team: ซับซ้อนทีม
Bike: pinarello

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู »

Hxs เขียน:Pro stealth นี่จมูกค่อนข้างยาวกว่า แต่มันกว้างมากๆจนผมนั่งแถวจมูกเลยครับ เลยเซ็ตมันถอยหลังไป เบาะยาว มีที่แถมให้ถอยหลังได้เมื่อเทียบกับ Spe ที่สั้น แต่จมูกไม่กว้างพอจะนั่งได้
ลงรูปเบาะไห้ดูหน่อยครับ ผมยังไม่เคยเห็นเบาะของชิมาโน่เลย
iamwutdy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo R3 / Cannondale Caad12

โพสต์ โดย iamwutdy »

ใช้อยู่ครับ เคยลองมาหลายตัวผมจบที่ตัวนี้ ชอบที่ปีกกว้างและจมูกสั้น ไม่มีปัญหาเรื่องเกี่ยวกางเกง เคยใช้ปั่น 100 โล อยู่หลายครั้ง ยังไม่มีอาการชาเลยสัหครั้ง แต่ก็มีอาการเมื่อยบ้างตอนปั่นไกล ๆ ครับ

ผมว่ามันดีกว่าตัว s-work อีกในเรื่องความสบาย แต่ว่าก็อยู่ที่สรีระของแต่ละคนด้วยครับ
Darwin
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Darwin »

ใช้มาได้สักพัก size 155 และมีอาการสีข้าง ๆ ขาช่วงเรียวบ้าง อาจต้องปรับเบาะเลื่อนออกมาอีกนิดอาจช่วยได้ ภาพรวมดีครับ
อิสระชล(โอ๋บ้านสวน)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 095-7712349
team: team อิ ส ระ ช ล - Bianchi Chonburi
Bike: BIANCHI MONO-Q 2010 ........ Giant XTC FR 2013 ........ S-works SL4 2014

โพสต์ โดย อิสระชล(โอ๋บ้านสวน) »

เคยผ่าน ก้นมา ทั้งสองขนาด 145 , 155 แรกๆ ก็ดี พอปั่นเกิน 60+ โลขึ้นไป เจ็บช่วงขอบก้น ต้องยอมถอดออก ตอนนี้หันมานั่งเบาะ 600-900.- แทน ฮ่าฮ่า
T E A M อิ ส ระ ช ล R O A D & M T B

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=5475
Hxs
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือกินปลาทู เขียน:
Hxs เขียน:Pro stealth นี่จมูกค่อนข้างยาวกว่า แต่มันกว้างมากๆจนผมนั่งแถวจมูกเลยครับ เลยเซ็ตมันถอยหลังไป เบาะยาว มีที่แถมให้ถอยหลังได้เมื่อเทียบกับ Spe ที่สั้น แต่จมูกไม่กว้างพอจะนั่งได้
ลงรูปเบาะไห้ดูหน่อยครับ ผมยังไม่เคยเห็นเบาะของชิมาโน่เลย
ดูเว็บของผู้ผลิตดีกว่าครับ
Pro (บริษัทลูกของ Shimano) Stealth Saddle
https://www.pro-bikegear.com/global/en- ... SA_STEALTH

ส่วนอันนี้รูปที่ผมถ่ายจากมือถือ อัพลงบอร์ด weightweenies.Starbike ไว้นานแล้ว ดูดกลับมาอัพที่นี่อีกที คุณภาพจะต่ำหน่อยนะครับ ไว้เทียบคร่าวๆระหว่าง Spe กับ Pro Stealth
DSC_1709_crop_489x402.JPG (148.24 KiB) เข้าดูแล้ว 6911 ครั้ง
DSC_1710_crop_544x336.JPG (123.48 KiB) เข้าดูแล้ว 6911 ครั้ง
ClassiccizzalD
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Aeroad cf slx

โพสต์ โดย ClassiccizzalD »

Hxs เขียน:
เสือกินปลาทู เขียน:
ดูเว็บของผู้ผลิตดีกว่าครับ
Pro (บริษัทลูกของ Shimano) Stealth Saddle
https://www.pro-bikegear.com/global/en- ... SA_STEALTH

ส่วนอันนี้รูปที่ผมถ่ายจากมือถือ อัพลงบอร์ด weightweenies.Starbike ไว้นานแล้ว ดูดกลับมาอัพที่นี่อีกที คุณภาพจะต่ำหน่อยนะครับ ไว้เทียบคร่าวๆระหว่าง Spe กับ Pro Stealth
คล้ายกันเลยครับ
Issaranupong
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KTB CYCLING TEAM
Bike: Cannondale CADD10

โพสต์ โดย Issaranupong »

กำลังสนใจพอดีเลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”