มีท่านใดลองเบาะ spe power แล้วช่วยรีวิวหน่อยนะครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

มีท่านใดลองเบาะ spe power แล้วช่วยรีวิวหน่อยนะครับ

โพสต์ โดย kanawanoat » 30 พ.ค. 2017, 19:39

อยากลองน่ะครับว่ามันดีจริงหรือปล่าวขอบพระคุณมากครับ
เสือโอ๊ตวัดดง
ปั่นไปมั่วๆแต่ปั่นทั่วทุกทาง

Re: มีท่านใดลองเบาะ spe power แล้วช่วยรีวิวหน่อยนะครับ

โพสต์ โดย ClassiccizzalD » 30 พ.ค. 2017, 22:39

ผมว่าแล้วแต่ก้นคนนะครับ แต่สำหรับผมใช้แล้วดีครับ จะมีปัญหาหาเรื่องเสียดสีนิดหน่อยแต่นั่นก็เป็นธรรมดาครับ น่าจะเป็นเกือบทุกเบาะ

Re: มีท่านใดลองเบาะ spe power แล้วช่วยรีวิวหน่อยนะครับ

โพสต์ โดย Cadiac » 30 พ.ค. 2017, 22:53

แล้วแต่คนเลยครับผมใช้แล้วไม่ไหวยอมแพ้ทั้งเจ็บทั้งชา สุดท้ายไปจบที่ Selle SMP

โพสต์ โดย Hxs » 31 พ.ค. 2017, 03:25

ผมลองแล้วก็ดีนะ แต่ผมชอบ Shimano Pro Stealth saddle มากกว่าครับ รูปร่างคล้ายกัน ยาวกว่า หน้ากว้างกว่า
ซื้อออนไลน์ ตัวรางคาร์บอนยังถูกกว่า Specialized Power ราง Titanium ซะอีก
ตัวเล็กก็ยอมรับความจริงบ้าง อย่าหลอกตัวเองแล้วใช้อุปกรณ์ไซส์เกินตัวเลย
สูง 169cm, frame size=50, crank length=165mm, bar width=38cm

โพสต์ โดย KleinMantra1998 » 31 พ.ค. 2017, 07:25

เรื่องเบาะ ตัวใครตัวมันครับ
รุ่น/ยี่ห้อเดียวกัน คนนึงใช้ดี อีกคนนึงบอกไม่ไหว ขายทิ้ง

หลายคนเปลี่ยนมาเยอะ กว่าจะเจอที่ไช่ ที่เหมาะกับตัวเอง

โพสต์ โดย chan ja » 31 พ.ค. 2017, 07:46

สำหรับผมเป็นเบาะที่แพง แต่จบ ไปออแดกไม่มีเป้าชาเลย ชอบจมูกเบาะที่สั้น เบาะบางรุ่นจมูกยาวมากเวลายืนบางจังหวะชอบมาเกี่ยวกางเกง
...แค่ไม่ทุกข์ก็สุขแล้ว...

โพสต์ โดย Hxs » 31 พ.ค. 2017, 09:23

Pro stealth นี่จมูกค่อนข้างยาวกว่า แต่มันกว้างมากๆจนผมนั่งแถวจมูกเลยครับ เลยเซ็ตมันถอยหลังไป เบาะยาว มีที่แถมให้ถอยหลังได้เมื่อเทียบกับ Spe ที่สั้น แต่จมูกไม่กว้างพอจะนั่งได้
ตัวเล็กก็ยอมรับความจริงบ้าง อย่าหลอกตัวเองแล้วใช้อุปกรณ์ไซส์เกินตัวเลย
สูง 169cm, frame size=50, crank length=165mm, bar width=38cm

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู » 31 พ.ค. 2017, 13:33

Hxs เขียน:Pro stealth นี่จมูกค่อนข้างยาวกว่า แต่มันกว้างมากๆจนผมนั่งแถวจมูกเลยครับ เลยเซ็ตมันถอยหลังไป เบาะยาว มีที่แถมให้ถอยหลังได้เมื่อเทียบกับ Spe ที่สั้น แต่จมูกไม่กว้างพอจะนั่งได้

ลงรูปเบาะไห้ดูหน่อยครับ ผมยังไม่เคยเห็นเบาะของชิมาโน่เลย

โพสต์ โดย iamwutdy » 31 พ.ค. 2017, 14:12

ใช้อยู่ครับ เคยลองมาหลายตัวผมจบที่ตัวนี้ ชอบที่ปีกกว้างและจมูกสั้น ไม่มีปัญหาเรื่องเกี่ยวกางเกง เคยใช้ปั่น 100 โล อยู่หลายครั้ง ยังไม่มีอาการชาเลยสัหครั้ง แต่ก็มีอาการเมื่อยบ้างตอนปั่นไกล ๆ ครับ

ผมว่ามันดีกว่าตัว s-work อีกในเรื่องความสบาย แต่ว่าก็อยู่ที่สรีระของแต่ละคนด้วยครับ

โพสต์ โดย Darwin » 31 พ.ค. 2017, 14:42

ใช้มาได้สักพัก size 155 และมีอาการสีข้าง ๆ ขาช่วงเรียวบ้าง อาจต้องปรับเบาะเลื่อนออกมาอีกนิดอาจช่วยได้ ภาพรวมดีครับ

โพสต์ โดย อิสระชล(โอ๋บ้านสวน) » 31 พ.ค. 2017, 21:47

เคยผ่าน ก้นมา ทั้งสองขนาด 145 , 155 แรกๆ ก็ดี พอปั่นเกิน 60+ โลขึ้นไป เจ็บช่วงขอบก้น ต้องยอมถอดออก ตอนนี้หันมานั่งเบาะ 600-900.- แทน ฮ่าฮ่า
T E A M อิ ส ระ ช ล R O A D & M T B

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=397&t=426264&start=5475

โพสต์ โดย Hxs » 01 มิ.ย. 2017, 03:27

เสือกินปลาทู เขียน:
Hxs เขียน:Pro stealth นี่จมูกค่อนข้างยาวกว่า แต่มันกว้างมากๆจนผมนั่งแถวจมูกเลยครับ เลยเซ็ตมันถอยหลังไป เบาะยาว มีที่แถมให้ถอยหลังได้เมื่อเทียบกับ Spe ที่สั้น แต่จมูกไม่กว้างพอจะนั่งได้

ลงรูปเบาะไห้ดูหน่อยครับ ผมยังไม่เคยเห็นเบาะของชิมาโน่เลย

ดูเว็บของผู้ผลิตดีกว่าครับ
Pro (บริษัทลูกของ Shimano) Stealth Saddle
https://www.pro-bikegear.com/global/en- ... SA_STEALTH

ส่วนอันนี้รูปที่ผมถ่ายจากมือถือ อัพลงบอร์ด weightweenies.Starbike ไว้นานแล้ว ดูดกลับมาอัพที่นี่อีกที คุณภาพจะต่ำหน่อยนะครับ ไว้เทียบคร่าวๆระหว่าง Spe กับ Pro Stealth

โพสต์ โดย ClassiccizzalD » 01 มิ.ย. 2017, 12:32

Hxs เขียน:
เสือกินปลาทู เขียน:

ดูเว็บของผู้ผลิตดีกว่าครับ
Pro (บริษัทลูกของ Shimano) Stealth Saddle
https://www.pro-bikegear.com/global/en- ... SA_STEALTH

ส่วนอันนี้รูปที่ผมถ่ายจากมือถือ อัพลงบอร์ด weightweenies.Starbike ไว้นานแล้ว ดูดกลับมาอัพที่นี่อีกที คุณภาพจะต่ำหน่อยนะครับ ไว้เทียบคร่าวๆระหว่าง Spe กับ Pro Stealth

คล้ายกันเลยครับ