ช่วยแนะนำ trainer ราคาประหยัดให้หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
iamwutdy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo R3 / Cannondale Caad12

ช่วยแนะนำ trainer ราคาประหยัดให้หน่อยครับ

โพสต์ โดย iamwutdy »

เนื่องจากประสบปัญหาด้านสุขภาพ ไม่สามารถทรงตัวนิ่ง ๆ บนจักรยานหรือเดินตรงๆได้ เลยจะซื้อเทรนเนอร์ มาซ้อมใช้ออกกำลังขาก่อน จนกว่าจะสามารถทรงตัวบนจักรยานได้ปกติ และเผื่อไว้ซ้อมตอนฝนตก

ช่วยแนะนำเทรนเนอร์ที่ใช้งานง่าย เสียงเงียบ งบประหยัด (ไม่เกิน 8 พัน แต่ยิ่งถูกยิ่งดี) ให้ความรู้สึกเหมือนปั่นจริง และถ้าใช้ร่วมกับล้อ 20 นิ้วได้ด้วยจะดีมาก

ที่มองไว้มี
1.cycleops megneto
2.minoura magride q (ตัวนี้ต่างจาก 60d ยังไงครับ)
3.Elite Novo Force
4.ELITE QUBO POWER MAG PACK (ตัวนี้ใส่ล้อ 20 นิ้วได้ แต่แพงกว่าอันอื่น 2 พัน)

ทั้ง 4 ตัว ควรเลือกตัวไหนถึงคุ้มค่าสุดครับ หรือหากแนะนำตัวที่ตรงตามความต้องการแต่นอกจากตัวเลือก ก็ยินดีครับ (ถ้าบอกที่ ๆ สามารถซื้อได้จะขอบคุณมากครับ)

ขอบคุณครับ
TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

Re: ช่วยแนะนำ trainer ราคาประหยัดให้หน่อยครับ

โพสต์ โดย TJA »

Kurt-Kinetic Road machine + ชุดแปลงสำหรับล้อ20"
เทรนเนอร์ของใหม่ตอนนี้ขยับไปหมื่นนิดๆแล้ว ส่วนชุดแปลง(ขา+อแดปเตอร์)พันหน่อยๆ
อาจจะลองหาตัวเทรนเนอร์มือสองก็น่าจะอยู่ในงบครับ ส่วนชุดแปลงสั่งของใหม่กับตัวแทนเลยง่ายกว่า

ที่เชียร์เซ็ตนี้เพราะส่วนตัวชอบฟีลลิ่งของตัวเทรนเนอร์ครับ เป็นเทรนเนอร์ระบบแรงต้านแบบของเหลว(Fluid)ที่ใกล้เคียงถนนจริงมาก(หนักกว่าปั่นจริงหน่อย) ผิวลุกกลิ้งที่จับหน้ายางทำมาเรียบดีไม่กินยาง(เคยใช้Minoura ปั่นๆไปแล้วมีขี้ยางดำๆร่วงลงพื้นประจำ)
และตัวโครงสร้างเทรนเนอร์ทำมาแข็งแรงแน่นหนาดีมาก ใช้ได้ยาวๆเลย
ถ้าไม่ติดว่าที่บ้านค่อนข้างแคบก็ว่าจะจัดRock 'n Rollอีกสักตัวเลยครับ น่าจะมันส์ :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
ray
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bikeloves
Bike: ฺ็BH กะโหลกกะลา

Re: ช่วยแนะนำ trainer ราคาประหยัดให้หน่อยครับ

โพสต์ โดย ray »

ผมแนะนำตัวนี้นะครับ คิดๆว่าจะขายยังลังเลอยู่น่าจะเหมาะกับเจ้าของกระทู้นะครับ
ไฟล์แนบ
1359467984-128097441-o.jpg (55.81 KiB) เข้าดูแล้ว 1292 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
sparco67
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0841326288
Bike: เยอะจนจำไม่ได้

โพสต์ โดย sparco67 »

ดีทุกตัวครับ เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”