ใครใช้ BH Quartz อยู่บ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Anucha Toying
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ใครใช้ BH Quartz อยู่บ้างครับ

โพสต์ โดย Anucha Toying »

อยากได้เป็นเสือหมอบตัวแรกครับ โดยส่วนตัวชอบรูปทรง และไม่ต้องก้มมาก
แต่เพื่อนๆในแก๊งมีแต่คนไม่ค่อยแนะนำซักเท่าไหร่
ใครใช้รุ่นนี้อยู่ ช่วยรีวิวด้วยนะครับ
Pa tHom PonG
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0895167230
team: 1014 chiangmai team
Bike: specialized m5

Re: ใครใช้ BH Quartz อยู่บ้างครับ

โพสต์ โดย Pa tHom PonG »

เคยลองขี่อยู่ครับ ลักษณะนิสัยเฟรมจะขี่สบายมากครับ ซับแรงจากพื้นถนนดี ไหลเรื่อยๆ ตอนกระชากที่ความเร็วสูงๆก็ตอบสนองดีเหมือนกันนะ ตอนขึ้นดอยถ้ามีแรงกดก็ไปได้เรื่อยๆแต่อาจจะไม่พุ่งมากเท่ารถพวกไต่เขาเพียวๆ ถ้าสไตล์การขี่เน้นสบายๆไหลเรื่อยๆ ตัวนี้คือคำตอบเลยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kamana
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek8500

Re: ใครใช้ BH Quartz อยู่บ้างครับ

โพสต์ โดย kamana »

ชอบนะครับ ซับดี ขี่สบายครับ คู่กับล้อคาร์บอนยิ่งสบายไปใหญ่ กดเร่งก็ไม่ขี้เหร่ เฟรมเบากว่า Storck Scenero อีก แต่ผมได้ไซส์ 42 มามันเลยดูทรงผู้หญิงไปหน่อย เลยเปลี่ยน เท่มันอาจไม่เท่มาก แต่ขี่ดีแน่ๆในราคานี้
ผมมีจักรยาน 1 คัน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”