ล้อ IMPULSE เป็นยังไงบ้าง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
cheta
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fat Bike by Infinite
ตำแหน่ง: Rayong

Re: ล้อ IMPULSE เป็นยังไงบ้าง

โพสต์ โดย cheta »

Takua เขียน:
cheta เขียน:ข้อเสียหลักเลยคือ ยางรองยางในครับ

ใช้ไปซักพักจะยืดเป็นหลุมตามช่องซี่ลวด ถ้าขาดแล้วยางในจะรั่วครับ (รั่วเพราะยางในจะปูดไปในช่องแล้วแตก)
ถ้าเจอแก้ไขยังไงได้บ้างครับ ผมยังไม่เคยเจอครับ ถ้าเจอจะได้แก้ไขได้ครับ
เปลี่ยนยางรองครับ ผมเปลี่ยนมาล้อละ ร้อยกว่าบาท

ใช้ได้ปกติ ดีกว่าเดิม เพราะยางรองเดิมที่เค้าให้มามันบางครับ
ปกติผมจะเติมลมประมาณ 100 น่ะครับ
:D
Takua
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814779124
team: ชมรมจักรยานสุราษฎร์ธานี
Bike: Trek 7.3

โพสต์ โดย Takua »

cheta เขียน:
Takua เขียน:
cheta เขียน:ข้อเสียหลักเลยคือ ยางรองยางในครับ

ใช้ไปซักพักจะยืดเป็นหลุมตามช่องซี่ลวด ถ้าขาดแล้วยางในจะรั่วครับ (รั่วเพราะยางในจะปูดไปในช่องแล้วแตก)
ถ้าเจอแก้ไขยังไงได้บ้างครับ ผมยังไม่เคยเจอครับ ถ้าเจอจะได้แก้ไขได้ครับ
เปลี่ยนยางรองครับ ผมเปลี่ยนมาล้อละ ร้อยกว่าบาท

ใช้ได้ปกติ ดีกว่าเดิม เพราะยางรองเดิมที่เค้าให้มามันบางครับ
ปกติผมจะเติมลมประมาณ 100 น่ะครับ
ขอบคุณมากครับ
Supharut
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Scultura 300

โพสต์ โดย Supharut »

เสือกินปลาทู เขียน:

ปิดทับด้วยเทป3M1รอบครับ แล้วใช้แผ่นรอง รองตามปกติ
ของผมเปลี่ยนเป็นยางรองของ panaracer ครับ

รูปภาพ
Just Ride.
Rohmy
สมาชิก
สมาชิก
team: AMPHAWA Bike Cycling
Bike: Roadbike

โพสต์ โดย Rohmy »

ตอบโจทย์ครับ ซื้อเลยไม่ผิดหวังครับ เป็นล้ออลูที่คุณภาพคุ้มเกินราคาล้อนึงเลยครับ แข็งและไหลดีมากครับ ความเร็วทำการ30-38 ครับ เกินจากนั้นไปขอบสูงครับ
AMPHAWA Bike Cycling T.
Line : krittanon.plian
alizii
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Madone 5.9

โพสต์ โดย alizii »

Rohmy เขียน:ตอบโจทย์ครับ ซื้อเลยไม่ผิดหวังครับ เป็นล้ออลูที่คุณภาพคุ้มเกินราคาล้อนึงเลยครับ แข็งและไหลดีมากครับ ความเร็วทำการ30-38 ครับ เกินจากนั้นไปขอบสูงครับ
สงสัยได้เก็บล้อเดิมไว้ใช้เเล้วล่ะครับ พอดีได้ล้อติดร อลูมาใช้ ปั่นสนุกดี ฮ่า ๆ ขอบคุณสำหรับความรู้ ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”