เฟรมแอโร่ แต่ อยากเปลี่ยนตะเกียบหน้าเอาของสายเขาหรือเอนดูแรนซ์มาใส่

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
tabarnakve
ขาประจำ
ขาประจำ
team: hookabike
Bike: Trek Domane Al2 Disc
ตำแหน่ง: กรุงเทพ

เฟรมแอโร่ แต่ อยากเปลี่ยนตะเกียบหน้าเอาของสายเขาหรือเอนดูแรนซ์มาใส่

โพสต์ โดย tabarnakve »

รถผมเป็นจักรยานทรงแอโร่ ตะเกียบหน้าซางนิ้วหุนทรงแอโร่ ถ้าผมไปเอาตะเกียบหน้าของสายเขา หรือ เอนดูแรนซ์มาใส่ จะทำให้แรงสะเทือนข้างหน้าลดน้อยลงไหมครับ

จะเห็นความแตกต่างเยอะไหม

ปล.เฟรมฟูลคารบอนทรงแอโร่ปี2012 ครับ ขายไม่ออกเลยอยากลองดู เลยมาถามเผื่อมีคนเคยทำมาก่อนครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เฟรมแอโร่ แต่ อยากเปลี่ยนตะเกียบหน้าเอาของสายเขาหรือเอนดูแรนซ์มาใส่

โพสต์ โดย visual3dmax »

แก้ง่ายจบน้อย ถ้าใช้แฮนอลูเปลี่ยนเป็นคาบ้อน ผ้าพัน 3.5mm ฟิสิกใช้ดีมาก ถึงมือสเปแบบ มีเจล จบโดยที่ไม่ต้องไปยุ่งกับตะเกียบเลย หรือแค่เปลี่ยนยางเป็น 25 เติมลม 100 ก่จบเหมือนกัน
tabarnakve
ขาประจำ
ขาประจำ
team: hookabike
Bike: Trek Domane Al2 Disc
ตำแหน่ง: กรุงเทพ

Re: เฟรมแอโร่ แต่ อยากเปลี่ยนตะเกียบหน้าเอาของสายเขาหรือเอนดูแรนซ์มาใส่

โพสต์ โดย tabarnakve »

ตอนนี้ใช้ทั้งหมดที่ว่ามาครับ
nongnoey
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812860287
team: ไม่มี
Bike: Cannondale Supersix Evo , Guru Flite , fm066sl , Cannondale Caad10 , Giant XTC , Dahon Visc , แม่บ้าน LA

โพสต์ โดย nongnoey »

น้ำหนักกดลงที่มือมากเกินไปครับ อาจจะนั่งผิด แฮนด์ต่ำหรือลำตัวไม่แข็งแรง แนะนำฟิตติ้งดีกว่า จบกว่าครับ
TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TJA »

Cervelo S2ไงครับ เฟรมS3 + ตะเกียบR3
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”