เส้นทางจักรยานรอบพุทธมณฑล

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
mtoyota
ขาประจำ
ขาประจำ

เส้นทางจักรยานรอบพุทธมณฑล

โพสต์ โดย mtoyota »

อยากทราบว่านำรถยนต์ไปจอดตรงไหนคับ แล้วปั่นไปทางไหนคับรอบนึงระยะทางเท่าไรคับ
jarun kongnuam
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: เส้นทางจักรยานรอบพุทธมณฑล

โพสต์ โดย jarun kongnuam »

จอดรถด้านในแถวๆริมถนนได้เลยครับปั่นไปตามทางรอบๆหนึ่งประมาณ6 km. ลองปั่นตามเพื่อนนักปั่นท่านอื่นๆก่อนครับแต่ระวังเรื่องผู้ใช้ถนนร่วมหน่อยเพราะค่อนข้างเยอะโดยเฉพาะช่วงเย็นและเสาร์อาทิตย์
รูปประจำตัวสมาชิก
pranbeach
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1, Masi PC3, Java Skeggia, Araya Federal, Dahon Route

โพสต์ โดย pranbeach »

เข้าประตูฝั่งใกล้เส้นบรมฯ รับบัตรแล้วขับผ่านวงเวียนเข้าไปนิดหน่อยใกล้โค้งจะมีลานจอดด้านขวา ตรงนั้นสะดวกเอารถขึ้นลงง่าย ปั่นออกมาทางเดิมเลี้ยวซ้ายจะขึ้นทางจักรยานบนฟุตบาท หรือถนนก็ได้ครับ ปั่นไปประมาณสี่ร้อยเมตรจะเป็นซอยเลี้ยวซ้าย เห็นต้นไม้ร่มรื่นอันนั้นแหละเข้าไปเลย ตั้งแต่ปากทางถึงโค้งที่สองรถค่อนข้างน้อย พอพ้นโค้งสองเริ่มใช้เส้นทางกับยวดยานอื่นให้ชิดซ้ายไว้อารมณ์ประมาณปั่นต.จ.ว. ตรงไปจะไปออกสายสี่เลี้ยวซ้ายผ่านหน้าพุทธมณฑล จะมีทางจักรยานบนฟุตบาท ตรงนี้มีพวกชอบสวนกับขายของ (ส่วนผมติดไฟท้ายปั่นชิดซ้ายถนนใหญ่) ระวังตรงทางเข้าออก ยาวๆไปเลี้ยวเข้าซอยต้นไม้อีกที ระยะทางรอบนึง 8 กม. เวลาเปิดของพุทธมณฑล หกโมงเช้าถึงหกโมงเย็น จะปิดไม่ให้เข้าให้แต่รถข้างในออก
AortoLock & AortoLock Alarm
http://www.aortolock.com/index.php
Stormtrack
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Stormtrack »

จอดในพุทธมณฑลเลยครับ มีลานจอดหลายที่

ปั่นจะมี 2 เส้น

เส้นในจะซอกแซกนิดนึงมันดิ ลองดูขบวนจักรยานที่ปั่นผ่านก็ได้แล้วตามเค้า

เส้นนอกคืออกถนนปั่นรอบรั้ว พุทฑมลฑล เป็น 4 เหลี่ยม ถนนพอโอเค มีหลุมมีปะบ้าง แต่รถไม่เยอะ
รูปนี้มีเพื่อนสมาชิกในนี้เคยทำไว้ครับ

รูปภาพ
bouum2
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0966852240
team: KOLO TEAM PHRAE
Bike: DARK SCULTURA

โพสต์ โดย bouum2 »

ระวังผิวถนนให้มานะครับ มียุบตัวเป็นรอยแยกเป็นทางยาวหลายจุดอยู่นะครับ ไม่ระวังอาจล้มได้ เนื่องจากไม่ใช่ทางวันเวย์อาจทำความเร็วได้ไม่มากครับ มีทางเลี้ยวทางแยกเยอะด้วย เอารอบขาพอได้อยู่ครับ ที่จอดรถเยอะครับ
Dark Scultura
สายเขาสายดอย หัดลาก
Juhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Juhaha »

เสริมให้อีกนิดครับ ไปเช้าหน่อยก็ดีครับ เดี๋ยวนี้ไม่เหมือนเดิมแล้ว ไม่รู้ว่าเขตเค้าคิดอะไร ต้นไม้ใหญ่ ที่ให้ร่มข้างทาง ตัดสะเลี่ยนเลยครับ จะเหลือแค่ ช่วงหลัง หน่อยเดียว เดี๋ยวจะตัวไหม้เอาครับ แต่ก็ยังพอบังแดดได้บ้าง ไม่เหมือนเมื่อก่อน ปั้นยันสายๆ ได้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”