จะไปเที่ยวใต้หวัน หากจะซื้อไมล์ GARMIN EDGE 520 ..

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
NAA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: TREK EMONDA S
ตำแหน่ง: ลพบุรี
ติดต่อ:

จะไปเที่ยวใต้หวัน หากจะซื้อไมล์ GARMIN EDGE 520 ..

โพสต์ โดย NAA »

จะต้องเสียภาษีไหมและราคาแตกต่างจากไทยมากไหมครับ
silvers9784
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891911915
Bike: Gary Wahoo 09 เดิมๆ

Re: จะไปเที่ยวใต้หวัน หากจะซื้อไมล์ GARMIN EDGE 520 ..

โพสต์ โดย silvers9784 »

หิ้วมาเองแค่ตัวเดียว คงไม่เสียครับ
Mongoose Tyax 09 - Mosso Mustang - Interpro - Gary Wahoo 09
Number8
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898554137
team: Dr.bike club/ Fang nopburi
Bike: Schwinn/ specialized M2/ LOOK 675
ตำแหน่ง: ฝาง เชียงใหม่
ติดต่อ:

Re: จะไปเที่ยวใต้หวัน หากจะซื้อไมล์ GARMIN EDGE 520 ..

โพสต์ โดย Number8 »

ถูกกว่าเมืองไทย เยอะเหรอครับ
มนุษย์ไม่ได้ถูกสร้างมาเพื่อยอมแพ้ มนุษย์อาจถูกทำลายได้ แต่ไม่ยอมแพ้
เออร์เนส แฮมมิ่งเวย์
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

จุด ออ่นของ กามิน คือ อุปกรณ์เสริม สายผมเจ้งไปละ เหลือแค่ เซนเซอ และ วัดรอบขา กับความเร็วก่เจ็งไปเหมือนกันแต่ทั้งมวล
ประกับแค่ 6 เดือน ชั่งใจดูครับ
Chiny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Chiny »

ผมซื้อเครื่องไต้หวันที่เมืองไทยด้วยเหตุผลด้านการดูแลรับประกันครับ
Don't Stop Believin' - "Steel still ROCK"
จานไข่ Dr.Egg viewtopic.php?f=60&t=515279
โครงการ มินิ กัดยางหมอบ เวอชั่นบ้านๆ viewtopic.php?f=63&t=488360
Dr.EGG Facebook Fan Page: http://www.facebook.com/pages/DrEGG/418740011510449
เม็ดก๋วยจี๊
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fuji Comet & Tokyo Bike CS & Axman Hemera A7

โพสต์ โดย เม็ดก๋วยจี๊ »

ซื้อ garmin มาจากไต้หวันค่ะ แต่เป็นนาฬิกา 920XT พร้อม tri bundle ซื้อจาก shop garmin เลย พอดีไปเดินเล่นแถวตึก syntrend(ละแวกนั้นขายพวกอุปกรณ์ gadget เยอะมาก) ละเจอ shop garmin จึงและเข้าไปดูสักหน่อย เปรียบเทียบราคาแล้วถูกกว่าบ้านเราค่ะ คุยไปคุยมาคนขายลดราคาให้อีก TWD100 (ของเราตีซะถูกกว่าสามพัน และได้ tax refund อีก 5% สำหรับนักท่องเที่ยว) และเค้าแถมสายนาฬิกาของแท้ให้อีก 1 กล่อง(2 คู่) ซื้อโดยไม่ลังเลค่ะ ใช้งานมายังไม่เจอปัญหาอะไร นี่คิดว่าถ้าไปอีกก็จะไปซื้ออุปกรณ์อื่นๆเพิ่มค่ะ เรื่องเสียภาษีเราใส่กลับมาเลย เจ้าหน้าที่ก็ไม่ตรวจ ถ้าซื้อมาใช้งานเองแค่ตัวเดียวและมีใบเสร็จจากร้านค้าคิดว่าไม่น่ามีปัญหานะคะ

ตอนนั้นเห็น 510 ติดป้ายลดราคาตัวเบ้อเริ่ม(คงเพราะเป็นรุ่นเก่า) แต่จำไม่ได้แล้วว่าเท่าไหร่ เพื่อนที่ไต้หวันบอกว่าเวลาซื้อของที่มีราคาหน่อย เค้าจะชอบมีของแถมให้ค่ะ ยิ่งซื้อแพงยิ่งแถมเยอะ

แนะนำเพิ่มนะคะ ถ้ากลับสายการบินที่ต้องไปที่ terminal 2 ลองแวะร้าน power sport แอบไปส่อง garmin มา พบว่าพวก forerunner นี่ถูกกว่า shop ในเมืองซะอีก แต่ไม่เห็นพวกไมล์นะ อาจจะมีแต่ไม่ได้สังเกต
NAA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: TREK EMONDA S
ตำแหน่ง: ลพบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย NAA »

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
PuNkLo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย PuNkLo »

ตอนนี้ผมเรียนอยู่ไต้หวันครับ ราคาบางอันถูกกว่าที่ไทยครับ ซื้อร้านค้าข้างนอกที่ไม่ใช่ในช้อปราคาจะถูกลงไปอีกครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”