ใช้จาน 11 Speed กับ โซ่+ระบบเกียร์ 8 Speed ได้หรือไม่

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Nok_Tri
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ใช้จาน 11 Speed กับ โซ่+ระบบเกียร์ 8 Speed ได้หรือไม่

โพสต์ โดย Nok_Tri »

คำถามตามหัวข้อกระทู้เลยครับ มันจะมีปัญหาเรื่องการสึกหรอ หรือมีปัญหาตอนลงจานเล็ก ขึ้นจานใหญ่หรือเปล่าครับ หรือมันใช้ด้วยกันไม่ได้เลย
จาน 105 11 Speed, ชุดขับ Claris 8 Speed
ขอบคุณทุกความเห็นครับ
ปิลันธน์ สงวนพงษ์
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ใช้จาน 11 Speed กับ โซ่+ระบบเกียร์ 8 Speed ได้หรือไม่

โพสต์ โดย ปิลันธน์ สงวนพงษ์ »

เคยเปลี่ยนแค่เป็นจาน 9 สปีด ผมต้องเปลี่ยนโซ่ครับ โซ่ 8 สปีดมันไปถูกับสลักตัวเล็กๆสีเงินข้างจาน พอเปลี่ยนโซ่แล้วไม่ถูอีกเลยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: ใช้จาน 11 Speed กับ โซ่+ระบบเกียร์ 8 Speed ได้หรือไม่

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ใช้ไม่ได้ครับ โซ่หนาบางต่างกันเยอะมาก ถ้าจะเปลี่ยนจากแปดเป็นสิบเอ็ด ต้องเปลี่ยนโซ่ จาน เฟือง สับจาน ตีนผี ชิฟเตอร์ ใช้สายเกียร์กับปลอกเดิมได้ครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Nok_Tri
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Nok_Tri »

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านที่มาช่วยตอบตรับ
รูปประจำตัวสมาชิก
dspyrogira
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KKM MkIII - จักรยานกลัวเมีย ที่3
Bike: Bianchi Kuma / infinite Spad_Comp
ติดต่อ:

โพสต์ โดย dspyrogira »

ปิลันธน์ สงวนพงษ์ เขียน:เคยเปลี่ยนแค่เป็นจาน 9 สปีด ผมต้องเปลี่ยนโซ่ครับ โซ่ 8 สปีดมันไปถูกับสลักตัวเล็กๆสีเงินข้างจาน พอเปลี่ยนโซ่แล้วไม่ถูอีกเลยครับ
ได้เฟรมใหม่ยังท่านประธาน ... :D
ขาอ่อนๆ อยากไป BRM200 :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”