จาน sram red ปรับที่ preload adjust แล้วจำเป็นต้องใส่ wave washer มั้ย

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เอ๊กซ์
สมาชิก
สมาชิก
team: BLV : Bike Lover
Bike: neo bike , MIYATA RIDGERUNNER , Giant TCR SLR

จาน sram red ปรับที่ preload adjust แล้วจำเป็นต้องใส่ wave washer มั้ย

โพสต์ โดย เอ๊กซ์ »

จาน sram red bb30 เวลาใส่ปรับที่ preload adjust (ขาจานฝั่งซ้าย)แล้วจำเป็นต้องใส่ wave washer มั้ยครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: จาน sram red ปรับที่ preload adjust แล้วจำเป็นต้องใส่ wave washer มั้ย

โพสต์ โดย visual3dmax »

เคยใช้ขาเรด จำเป็นต้องใส่ครับ บางทีถ้าซื้อมือสองมักจะไม่ให้อะไรมาเลย มีแค่ขาด้วนๆ เลยต้องซื้อชุดลูกปืน bb30 sram ถึงจะมี พวกแหวนพวกซิ้งให้
เอ๊กซ์
สมาชิก
สมาชิก
team: BLV : Bike Lover
Bike: neo bike , MIYATA RIDGERUNNER , Giant TCR SLR

Re: จาน sram red ปรับที่ preload adjust แล้วจำเป็นต้องใส่ wave washer มั้ย

โพสต์ โดย เอ๊กซ์ »

ช่างบอกไม่ใส่ก็ได้ เลยงงครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

เอ๊กซ์ เขียน:ช่างบอกไม่ใส่ก็ได้ เลยงงครับ
ร้านแรกเฟรม bb30 ของผมก่ใส่นะ แหวนบางๆ ที่งอๆ
ONECOL.jpg (112.35 KiB) เข้าดูแล้ว 811 ครั้ง
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ไม่ต้องใส่ครับ ไม่ใช่ไม่ใส่ก็ได้ คู่มือบอกไว้ชัดเจน

แสรมเค้าอุตส่าห์คิด 30 mm Spindle with Preload Adjuster™ ออกมาเพื่อให้เราปรับแรงกดลงบนลูกปืนได้ตามใจต้องการ

สำหรับขาจานรุ่นเก่า หรือรุ่นล่างหน่อย 30 mm Spindle with Wave Washer อันนั้นก็ใส่แหวนสปริงไปตามเดิม แรงที่กดลงบนลูกปืนก็ตามแต่สปริงจะพาไป ส่วนใหญ่จะแรงเกิน ทำให้ลูกปืนฝืดโดยไม่จำเป็นครับ
ไฟล์แนบ
S1.gif (140.5 KiB) เข้าดูแล้ว 774 ครั้ง
S2.gif (156.93 KiB) เข้าดูแล้ว 774 ครั้ง
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”