สอบถามปัญหาดุม powertap g3

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
silverlake99
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant XTC, Bianchi Intenso

สอบถามปัญหาดุม powertap g3

โพสต์ โดย silverlake99 »

พอดีได้มือสองมา ประกอบเสร็จลองsearch sensor กับ garmin510 ก็ได้ตามปกติ
แต่พอกลับไปที่หน้าใช้งานปรากฎว่าค่าวัตต์ไม่ขื้น สังเกตุอย่างหนื่งว่ามันจะเตือนว่าlow battery(ของตัวดุม)
ขอสอบถามว่าตามปกติของมัน ถ้าขื้นlow batteryนี้มันจะยังควรแสดงค่าวัตต์อยู่ปาวครับ

ปล จริงๆจะลองเปลียรแบต แต่ยังหาประแจเปิดฝาดุมไม่ได้
46g
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 910 0287
team: -
Bike: สองล้อ

Re: สอบถามปัญหาดุม powertap g3

โพสต์ โดย 46g »

g3 หาประแจเลื่อนค่อยขันนิดเดียวแล้วใช้มือหมุนก็ออกแล้วครับ

low battery แล้วค่าจะไม่ค่อยขึ้นครับ ควรเปลี่ยนก่อนใช้ถ่านเบอร์ 2032 ใน เซเว่นมีครับ

ในตัวgarmin 510 จะต้องปิด sensor ทุกตัวออกก่อน แล้วถอด sensor ที่จานและล้อออกถ้ามี แล้วแพริ่งกับดุม จะได้ speed cadence watt จากดุมทั้งหมด โดยจะต้องตั้งค่ารอบวงล้อใน garmin ครับ
silverlake99
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant XTC, Bianchi Intenso

Re: สอบถามปัญหาดุม powertap g3

โพสต์ โดย silverlake99 »

ตอนนี้หาวิธีเปิดฝาได้แล้ว ลองเปลียนถ่านและปิดsensor Garmin ตามคำแนะนำ ค่าวัตต์ขึ้นแล้ว
ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”