รบกวนขอข้อมูลเกี่ยวกับยางฮาพหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: รบกวนขอข้อมูลเกี่ยวกับยางฮาพหน่อยครับ

โพสต์ โดย visual3dmax »

RoBBen เขียน:
visual3dmax เขียน:จากใจเลย ตอนนี้ใช้ฮาฟอยากเปลี่ยนไป งัดแล้ว เบื่อเรื่องยางมากๆ ยางแพงหรือถูก ถ้ามันจะรั่วก่รั่ว แต่ยางแพง แผลจะไม่เปิดเท่ายางถูก กรณี โดนหินคม กระจก
ตอนนี่หมดค่ายางไป 1700 1700 800 800 1900 ค่าเทป 300 ค่า น้ำยางเติมฮาฟ 4500 แต่เบานี้ต้องยกให้เลย เข้าโค้งคมกว่า นิดๆ นี่คือคายางใน รอบปีที่ผ่านมา
มีซากยางฮาร์ฟขายมั้ยครับ อยากเอามาฝึกมือ เลาะด้ายมาปะยางใน
ไม่มีครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
yuhu88
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0909637897

Re: รบกวนขอข้อมูลเกี่ยวกับยางฮาพหน่อยครับ

โพสต์ โดย yuhu88 »

RIP TUBULAR :cry:
LINE: mafiayuhu
yuhu88
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0909637897

โพสต์ โดย yuhu88 »

RIP TUBULAR :cry:
LINE: mafiayuhu
kobkob
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย kobkob »

ถ้าไม่นับ ยางแพง เอาแค่เรื่องถอดใส่ ใช่กระดาษกาว ผมว่าง่ายกว่า ยางงัดอีกนะ

ถ้ากลัวกินข้าวลิง ถ้าลองหยอดกาวแล้วไม่หายรั่ว

พกกระดาษกาว ที่งัดยาง ยางทิวป์เก่าๆ สูบอันนึง กลับบ้านได้เหมือนกับยางงัดเช่นกันอ่ะ

หัดถอดใส่พักเดียว ก็เป็นละ แต่อาจจะไม่เนียนเท่าร้านทำให้ เอาแต่กลับบ้านได้
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

โพสต์ โดย Good Pain »

ต้องลองครับ ยางฮาล์ฟ+ล้อคาร์บอนมันคืออารมย์หมอบที่แท้จริง ในวันดีมันจะทำให้คุณสนุกสุดๆแบบที่ยางงัดให้ไม่ได้แต่วันร้ายๆคุณอาจแทบจะสาบส่งมันเลยก็ได้

ปล. ผมใช้ฮาล์ฟเป็นยางขี่ประจำวันยกเว้นหน้าฝนจะเปลี่ยนเป็นงัดเพราะเป็นล้ออลูครับ พกน้ำยากับแก๊สตลอดแต่ดวงดีปีนี้ยังไม่รั่วเลยอาจเป็นเพราะผมขี่เส้นทางเดิม 3-4 เส้นทางทั้งปีก็ได้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”