สอบถามความต่างระหว่างล้อขอบสูง กับ ล้อ3ก้านหรือ5ก้าน ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

สอบถามความต่างระหว่างล้อขอบสูง กับ ล้อ3ก้านหรือ5ก้าน ครับ

โพสต์ โดย varatkit » 19 มี.ค. 2017, 21:19

รบกวนท่านที่เคย ลองล้อขอบสูง กับ ล้อ 3ก้าน/5ก้าน ว่ามีความต่างกันอย่างไร ในเรื่องความเหวี่ยงของล้อ การตัดลม รวมถึงการรักษาความเร็ว ครับ ขอบคุณครับ

Re: สอบถามความต่างระหว่างล้อขอบสูง กับ ล้อ3ก้านหรือ5ก้าน ครับ

โพสต์ โดย Naanovic » 22 มี.ค. 2017, 11:27

รอฟังด้วนคน
รถที่แพงที่สุดคือรถที่ซื้อมาแล้วไม่ได้ปั่น