อัพเป็นกะโหลกเซรามิคดีไหมครับ?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

อัพเป็นกะโหลกเซรามิคดีไหมครับ?

โพสต์ โดย Voraphon Ketkinta » 14 มี.ค. 2017, 11:53

คือว่าผมกำลังสนใจกะโหลกเซรามิกอยู่แต่ไม่รู้ว่าควรเลือกแบบไหนยี่ห้อไหนเพราะเห็นว่ามีแบบแยกขายทั้งที่เป็นตลับลูกปืนกับแบบเป็นตัวกะโหลกมาสำเร็จรูปปกติผมใช้กะโหลกชิมาโน105อยู่แล้วเห็นเขาบอกว่ากะโหลกเซรามิกลื่นกว่าก็เลยอยากจะลองแต่ไม่รู้ว่ามันมีข้อดีข้อเสียอย่างไรรบกวนพี่ๆเพื่อนๆทุกคนช่วยแนะนำด้วยครับ
ปล.ภาพตัวเซรามิคทั้ง2แบบอยู่ใต้ล่างครับ
แนบไฟล์