ยางกว้าง 28มม มีตัวไหนน่าใช้บ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
hakkinen
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Storck Durnario

ยางกว้าง 28มม มีตัวไหนน่าใช้บ้างครับ

โพสต์ โดย hakkinen »

กำลังจะเปลี่ยนยางเป็น 28 มม ใช้กับเสือหมอบครับ
มียี่ห้อไหนน่าใช้บ้างครับ 28 นี่หายากเหมือนกัน
ขอบคุณครับ
ak919
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: Nooooo
Bike: Dahon Cannondale Gios VeloOrange Tyrell Trek Colnago Soma Bianchi

Re: ยางกว้าง 28มม มีตัวไหนน่าใช้บ้างครับ

โพสต์ โดย ak919 »

ยาง continental Grand Prix 4000sii 700x28c
สั่งจาก amazon ครับ
ปั่นไปยิ้มไป :D :D :D
nguang4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 098-5622945
team: โอเลี้ยง
Bike: dahon vector x27h,trek 1.2,colnago ace,giant propel advance3, trek emonda sl,giant tcr sl,trek domane slr
ตำแหน่ง: 246 หมู่บ้านสิทธารมย์ ซ.11/1 ถ.รอบเมือง ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000

Re: ยางกว้าง 28มม มีตัวไหนน่าใช้บ้างครับ

โพสต์ โดย nguang4 »

bontrager r3 เบา+นุ่ม
panaracer gravel king ถึก+ไหล
resnick
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย resnick »

700x28c ตัวที่ดีสุดและเป็นยางงัด
Conti GP4000sii
Vittoria Corsa G+
Schwalbe One V-guard
แต่ที่บอกมาทุกตัว ต้องสั่งจาก Ebay หรือ Amazon ครับ
(ถ้าอยากได้ดีกว่าในด้านความเร็ว ก็ไปพวก Spe Turbo Cotton ขนาด700x26cเคยเห็นมีขายอยู่บ้างในไทย แต่ยางแข่งแบบนี้ข้อเสียคือมันไม่กันหนามและอายุสั้นเหมาะกับการแข่งทางเรียบ ไม่เหมาะกับคนเอาไปออกกำลังกายหรือออกทริปครับ)

ถ้าจะเอาที่มีขายในประเทศมี (ซึ่งไม่ใช่ตัว Top แต่ก็ดีมากสมราคา)
Bontrager r3 หาง่ายตามร้านที่ขาย Trek ครับ เด่นเรื่องความนุ่ม
Vittoria Rubino Pro G+ ตัวก่อนตัวนี้(ตัวที่ยังไม่มี G+)เวบต่างประเทศชมกันเยอะ ผมลองใช้ก็ว่าดีจริงครับ แต่เมืองไทยหลัง ๆ ขายแพงเกือบเท่า GP4000sii ต้องหาร้านที่ขายถูก ๆ ถึงจะคุ้ม
Panaracer Gravel King ตัวนี้เห็นคนไทยใช้กันพอควร ส่วนเวบนอกให้คะแนนกลาง ๆ ก็ไว้เป็นตัวเลือกครับ ผมยังไม่เคยใช้
hakkinen
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Storck Durnario

โพสต์ โดย hakkinen »

ขอบคุณมากครับ ที่ดูๆก็หาไม่ได้เลย เห็นแต่ใน ebay เหมือนกัน
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

Panaracer Ribmo กับ Gravel King ครับ

พวก Panaracer นี่ ยางเสือหมอบไซส์พิเศษมีให้เล่น
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
cjlift
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane 5.9
ติดต่อ:

โพสต์ โดย cjlift »

ผมใช้ Gravelking 26c อยู่ครับ พอเอาไปใส่ล้อกว้าง 19มิล แล้วมันยืดออกเป็น 28มิล
ตอนแรกก็คิดว่ายางทางฝุ่นจะอืด ไม่ใช่ครับ มันเบาเท่าๆยางทั่วไปนั่นแหละ น้ำหนักดีมาก มีกันหนามแบบโคตรถึกมาด้วย
ดอกยางแบบ diamond เหมือนยางยุโรปพวก vittoria,veloflex ทางฝุ่นรูดได้ ทางถนนดำก็ไม่ต้องกลัวอืด มันครบเครื่องครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”