สอบถามล้อหมอบไต่เขา+ทางราบแบบเบ็ดเสร็จครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

Re: สอบถามล้อหมอบไต่เขา+ทางราบแบบเบ็ดเสร็จครับ

โพสต์ โดย weerapat_99 » 15 มี.ค. 2017, 15:40

TJA เขียน:ทางราบเป็นหลัก เชียร์Rolfครับ Vigorเดิมๆลูกปืนเหล็กธรรมดานี่พ้นรันอินแล้วเซรามิคมีอาย :lol:

เชียร์ Rolf ครับ สุดตรีนจิมๆ

Re: สอบถามล้อหมอบไต่เขา+ทางราบแบบเบ็ดเสร็จครับ

โพสต์ โดย op.churit » 15 มี.ค. 2017, 16:38

ความจริงควรจะจัดไว้ 2 ชุด ไต่เขากับทางราบ แต่ผมงบน้อยครับ อยากได้ชุดเดียวจบทั้งสองอย่าง อาจจะไม่สุดๆในแต่ละอย่างก็ไม่เป็นไร
ปั่นเพื่อสุขภาพและมิตรภาพ

โพสต์ โดย ForWhat? » 16 มี.ค. 2017, 07:52

op.churit เขียน:ความจริงควรจะจัดไว้ 2 ชุด ไต่เขากับทางราบ แต่ผมงบน้อยครับ อยากได้ชุดเดียวจบทั้งสองอย่าง อาจจะไม่สุดๆในแต่ละอย่างก็ไม่เป็นไร

ถ้าไม่เอามือสอง DA C35 ผมว่าลองดู RS81 C35 ก็ได้ครับ ขอบล้อเดียวกัน แต่ดุมอัลทีกร้า ซึ่งลื่นและทน นน.รวม 1.7 โล

โพสต์ โดย angsumalin007 » 16 มี.ค. 2017, 08:14

ถ้าเพิ่มงบได้หรือรอหามือสองc-35ครบเครื่องเลยครับ
ผมใช้racing0 ดีทุกอย่างแต่ความเร็วขึ้นไปแตะ40เมื่อไหร่เติมกระจุย ซอยกระจายแต่ถ้าหมกกลุ่มไปพอได้แต่จะเหนื่อยหน่อย ตัวc35ผมไม่เคยใช้แต่ล้อขอบโปรไฟล์35นี่เซฟแรงกว่าขอบเตี้ยแน่นอนเวลาไปกับกลุ่มที่เริ่มใช้ความเร็วสูง

เรซิ่งกับชามาลเหมาะกับการซ้อมทั่วๆไปเขาก็ดีราบก็ได้ แต่ไม่เหมาะไปกับกลุ่มรถด่วนที่อัดกัน40-45ตลอด
แนบไฟล์

โพสต์ โดย giro » 17 มี.ค. 2017, 11:40

Stifff 35+50 ครับ
แต่ผมทดสอบมาแค่ตัว 35
ให้ความพอใจเรื่องความสติฟฟ์สมชื่อครับ น้ำหนักสมเหตุสมผล ลูกปืนหาโมฯง่าย ขอบไม่หนัก
รูปภาพ
Cycling Plus Thailand
Cycling Plus Kitchen
อาหารเพื่อการฟื้นตัว และการเตรียมตัวรับงานหนัก กินอย่างไรดี