อยากอัพชุดclarisลองดูให้หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Saksongs
สมาชิก
สมาชิก

Re: อยากอัพชุดclarisลองดูให้หน่อยครับ

โพสต์ โดย Saksongs »

ดูเหมือนทางของคุณpaitoonนี่แหละครับโดนใจจริงๆ ผมเองสมัยวัยรุ่นก็มีเล่นกีฬาหลายอย่าง แต่ที่จริงจังหน่อยก็ชอบวิ่ง เคยคิดจะเอาดีทางนี้เลยทีเดียว555 ต่อมาเรียนจบทำงาน สุขภาพจากเดิมที่เคยคิดว่าตัวเองแข็งแรงกลับพบว่าอะไรๆมันก็ไม่แน่นอน กลายเป็นคนที่มีปัญหาสุขภาพหลายอย่าง เริ่มคิดจะกลับมาวิ่งเผื่อว่าจะช่วยได้บ้าง กลับมีปัญหาเรื่องข้อเข่าซ้ำเข้าไปอีก เลยหันมามองจักรยาน ปั่นๆหยุดๆมาห้าหกปี โดยรวมก็ถือว่าสุขภาพดีขึ้น แล้วเริ่มชอบการปั่นเลยลองจัดหมอบเพอ่มมาอีกคัน ช่วงนี้ละที่เริ่มเข้าโลกโซเชียลหาข้อมูลต่างๆนานา ถึงได้พบว่ามันมีความหลากหลายแนวทางอยู่ในวงการ ทั้งปั่นเพื่อสุขภาพ เพื่อได้เป็นเจ้าของรถที่ชอบแค่นั่งมองก็ฟิน เพื่อได้ลองเปลี่ยนู่นเปลี่ยนนี่สัมผัสความแตกต่างไปเรื่อยๆ และอื่นๆ อ่านของท่านpaitoon แล้วช่วยกระตุกให้ผมต้องเงยหน้าจากจอแล้วนึกขึ้นมาได้ว่าคนเรานั้นไม่เหมือนกัน คนอื่นเขาอาจจะมองเรื่องจักรยานไปในแง่มุมส่วนตัวของเขา แล้วตัวเรานี่ล่ะทำเพื่ออะไร ขอบคุณครับาำหรับข้อคิดดีๆเช้านี้
den8891
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: เสือหมอบ

Re: อยากอัพชุดclarisลองดูให้หน่อยครับ

โพสต์ โดย den8891 »

Saksongs เขียน:ตามที่คุณ paitoonบอก AV35นี่ไม่ง่าย แสดงว่าผมขายังอ่อนอยู่เยอะเลย555 ระยะปั่นประจำผม50 - 60 โล ได้avแถวๆ30 ยกเว้นวันไหนลมฟ้าเป็นใจ ถึงจะมีเกิน30ไปนิดหน่อยเอง555
โอ้โห้นี้ก้แรงก้ผมแร้วคับ555
den8891
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: เสือหมอบ

โพสต์ โดย den8891 »

Paitoon1956 เขียน:
den8891 เขียน:AV30ก้ใจจาขาดแร้วคับ555
เอวี 30 นี่เห่ากับผมที่อายุย่าง 61 ปั่น 60 ก.ม เลยนะครับ ด้วยรถ CBoardman เฟรม อลู ล้อโบรานขอบเตี้ย Campac 68 ดุุม ชิมาโน่ 600
ผมปั่น Nich L2 ล้อ Scirocco คันที่ขายไปแล้ว 20 ก.ม เอวี 35

คุณต้องซ้อมต่ออีกไปเรื่อยๆ ค่อยๆเพิ่มระยะขี้นไปเช่น 30 ไป 50 ไป 80 ไป 100 ไป 120 ไป 150 ก.ม ต่อวัน
ความถี่ก็ วันเว้นวัน ติดกัน 2 วัน ติดกัน 3 วัน ติดกัน 4 วัน ติดกัน 5 วัน ติดกัน 6 วัน

ส่วนจะพัก 1วัน 2 วัน แล้วแต่ว่า หนักเบา

ความที่ผมอยากแข่ง สมัยอยู่ ปวส 1 ต้องซ้อมตั้งแต่ตี 5-7 โมงเช้า เข้าเรียนปั้มบัตร 7:15
เย็น 5 โมงเย็น ถึง 1 ทุ่ม เช้า 60 ก.ม เย็น 60 ก.ม ปั่นรถลู่เกียร์เดียว

พอ ปวส2 บ้าถึงขนาดดร๊อปเรียน มาปั่น เต็มที่ ปั่นจนคู่ซ้อมผมไปเล่นทีมชาติ แต่ผมต้องกลับมาเรียนต่อ

จักรยานเป็นเรื่องของการสะสม ความอดทน และความเร็ว สะสมไปเรื่อยๆ ก็จะปั่นได้เร็วขึ้น ก็จะปั่นได้ไกลขี้น

ต้องลองเอง ต้องปั่นเอง อย่าไปเชื่อใครง่ายๆ จิตใจต้อง แข็งแกร่ง นอบน้อมถ่อมตน
ไม่อย่างนั้น ใครเขาอยากจะแนะนำเคล็ดดีๆให้

พวกไปทางลัด จักรยานดีๆเบาๆแพงๆ ที่ว่าแน่ๆ
เจอเขาท้าปั่นรถหนัก 11 ก.ก จะสู้เขาใหวหรือ?
แค่จะมองยังไม่อยากมอง แล้วไปขี้นปั่นได้อย่างไร

สำหรับผมจุดหมายของการปั่นคือ

1.สุขภาพแข็งแรง อายุขัยยืนยาว
2.เอาความทรหดอดทนจากการปั่น มาใช้ตอนนั่งฝึกสมาธิ เพื่อสร้างบุญบารมีให้ดวงจิตของตน

ถ้าปั่นแล้ว อยากเอาชนะอย่างเดียว อยากอวด อยากอ้างอย่างเดียว

ตายไปไม่รู้ชาติใหนจะได้เกิดเป็นคนอีก

สู้ต่อไปนะครับ ค่อยๆสะสม ความเร็วไป ค่อยๆสะสมระยะทางไป

คนเราเกิดมา เพื่อสะสมบุญบารมีนะครับ ไม่ใช่เกิดมาเพื่อปั่นจักรยาน

เพียงแต่เราต้องใช้ประโยชน์จากการฝึกฝนปั่นจักรยาน เพื่อสร้างบุญบารมีต่อไป

ส่วนใครอยากเกิดมาเพื่อปั่นจักรยานแค่นั้น ก็เรื่องของเขา
จาพยามยามเพิ่มระยะไปเรื่อยๆคับ
รูปประจำตัวสมาชิก
trek3900/2009
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย trek3900/2009 »

Saksongs เขียน:จานคุณtrek ว่าไปแล้วก็น่าลองครับ อยากรู้ว่าจะเบากว่าclarisเดิมไปเท่าไร ค่าตัวเท่าไรครับ
2100 ครับ
รับบริการฟิตติ้งจักรยานที่บ้านลูกค้า ราคามิตรภาพ เยี่ยมเพจได้เลยครับhttps://www.facebook.com/RasitFitter/

https://www.facebook.com/pages/Lapierre-bike-Thailand/1543570505857513

https://www.facebook.com/groups/763837143758055/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”