เปลี่ยนลูกปืนเซรามิค ล้อ BORA ONE สมควรอัพไหมครับ ?

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
นะโม chiangmai
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0956856951
team: Worm up Street fighter cm.
Bike: Trek superfly , Trek Madone 5 project one
ติดต่อ:

เปลี่ยนลูกปืนเซรามิค ล้อ BORA ONE สมควรอัพไหมครับ ?

โพสต์ โดย นะโม chiangmai »

อยากลองเปลี่ยนลูกปืนล้อ BORA ONE ขอบ 50 ดูๆรีวิวกระทู้ว่าถ้าอัพจะคล้าย ตัวBORA TWO เลยมีอาการคัน บางท่านว่าเปลือง บางท่านว่าดีขึ้น เลยอยากลองรับฟังความเห็นครับ ขอบคุณครับ
Kize
สมาชิก
สมาชิก

Re: เปลี่ยนลูกปืนเซรามิค ล้อ BORA ONE สมควรอัพไหมครับ ?

โพสต์ โดย Kize »

ลองเทียบ Part ในเว็บนี้ดูครับ
https://www.campagnolo.com/media/files/ ... part_C.pdf
ดูผ่านๆ เหมือนจะใช้ลูกปืนตัวเดียวกันนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
The-Att Dang
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือหมอบ
ติดต่อ:

Re: เปลี่ยนลูกปืนเซรามิค ล้อ BORA ONE สมควรอัพไหมครับ ?

โพสต์ โดย The-Att Dang »

ฺBORA ONE กับ BORA Ultra ใช้ลูกปืน เซลามิค เหมือนกันครับ ต่างกันแค่ดุม
BORA ONE ใช้ดุมอลู
BORA Ultra ใช้ดุมคาร์บอน
Bkkbikelove
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089xxxxxxx
Bike: Thorn Raven, Principia, GT Grade carbon

โพสต์ โดย Bkkbikelove »

The-Att Dang เขียน:ฺBORA ONE กับ BORA Ultra ใช้ลูกปืน เซลามิค เหมือนกันครับ ต่างกันแค่ดุม
BORA ONE ใช้ดุมอลู
BORA Ultra ใช้ดุมคาร์บอน
ลูกปืนเซรามิคเหมือนกัน แต่ต่างกันครับ
Bora one เบ้าจี่เป็นโลหะ หล่อลื่นด้วยจารบี
Bora Ultra เบ้าจี่เป็นโลหะเคลือบเซรามิค หล่อลื่นด้วยน้ำมัน
Ultra ลื่นกว่า และในระยะยาว Ultra ทนกว่าเพราะวัสดุความแข็งพอๆกันมันจะไม่กินกัน
นะโม chiangmai
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0956856951
team: Worm up Street fighter cm.
Bike: Trek superfly , Trek Madone 5 project one
ติดต่อ:

โพสต์ โดย นะโม chiangmai »

ขอบคุณมากครับ ผมเข้าใจผิดมาตลอดว่าลูกปืน bora one เป็นลูกปืนธรรมดา แสดงว่าไม่ต้องไปทำอะไรอัพขาอย่างเดียว ^^
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

ไม่ต้องอัพแล้วครับ ดีถมเถเลย
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
ตาโจ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ตาโจ »

[align=center][/align]

เคยเอา BORA 1 แปลงเป็นลูกปืนตลับก็ลื่นดีครับ ไม่ต้องตั้งจี๋ตลอดอายุการใช้งานด้วย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”