ระยะ saddle set back 5 cm. ท่านใดเซทรถแล้วได้ระยะนี้พอดีมั่งครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

ระยะ saddle set back 5 cm. ท่านใดเซทรถแล้วได้ระยะนี้พอดีมั่งครับ

โพสต์ โดย Paxxa »

ท่านใดเซทรถแล้วได้ 5 ซม.พอดี หรือ มากกว่า แล้วเป็นอย่างไรกันบ้าง และท่านที่เซทรถแล้วน้อยกว่า 5 ซม.แล้วต้องแก้ไขมั๊ยครับ รึ ไม่ต้องกังวลใดๆ เพราะไม่ได้ลงแข่งรายการของ uci ขอบคุณครับ
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ระยะ saddle set back 5 cm. ท่านใดเซทรถแล้วได้ระยะนี้พอดีมั่งครับ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

รูปภาพ

:mrgreen:

ถ้าไม่ได้ลง UCI ช่างหัวมันเถอะครับ

บางรายการอ้างกฏ UCI แต่เอาเข้าจริง ปล่อยผ่านหละหลวม แล้วปล่อยให้นักแข่งประท้วงจับผิดกันเอง ถ้าไม่ประท้วงก็ขึ้นไปรับรางวัลได้
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
OSK 97
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทุ่งสง
Bike: focus max. neilpride bora

Re: ระยะ saddle set back 5 cm. ท่านใดเซทรถแล้วได้ระยะนี้พอดีมั่งครับ

โพสต์ โดย OSK 97 »

ของผมเกือบสามเซ็นกำลังดีครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nakano_net
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819223728
Bike: trek madone 4 java mini

โพสต์ โดย nakano_net »

เฟรมเก่าผมฟิตติ้งมาได้ระยะ 6.4 เซ็นครับ ตอนนี้ประกอบเฟรมใหม่ปรับไว้ที่ 5 เซ็นครับ
ผมว่าขึ้นอยู่ที่รูปทรงของเบาะด้วยนะครับ...
yonro
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย yonro »

ผมได้ 4.5 ครับ ก็ปั่นได้กำลังดี แต่ถ้านั่งท้ายเบาะจะไม่ค่อยมีแรงกดบันได แต่จะใช้รอบขาได้สูงขึ้นอีกนิด อยากลองเซทให้ได้ 5 ซม. เหมือนกัน แต่อานผมมันสุุดรางแล้ว
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

บ้านเรามีตรวจระยะ saddle set back ด้วยหรือครับ ที่ไม่ใช่งานชิงแชมป์ประเทศไทย
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
nond9972
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0942653514
team: Turtle Cycling Club Thailand / SoitanBKK
Bike: Kaze Race Ronin-ER
ตำแหน่ง: facebook : nond9972
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nond9972 »

ก็ใช้เบาะที่จมูกสั้นครับ กรณีที่ตำแหน่งเราพอดี แต่ระยะยังไม่พอ คือ เรานั่งที่เดิม แต่จมูกเบาะมันสั้นกว่า
ปล. ทั้งนี้ อยู่ที่ร่างกายเราด้วย ขาท่อนบน มันสั้นยาวแต่ละคนไม่เท่ากัน ถ้าตัวสูงร่างกายสมส่วน มันก็ปรับง่าย ครับ เน้นที่ร่างกายเราเป็นหลักเถอะครับ
>>เรื่องปั่นเรามักท้อ เรื่องแต่ง(รถ)หล่อเราไม่เคยพอ<<
movieplus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Super(Lo)Speeds Team
Bike: GiantTcrSl+DI2+Rotor3D+P2M+Tune+TokenKonexPro+ZippSL
ตำแหน่ง: ส.ฎ. 84000

โพสต์ โดย movieplus »

ของผม 6.5 cm. กับเบาะ tune speedneedle ครับ
Sl2+Nazare1,2+TCRsl=CampySR+Di2+Red=GipH60+DAC50tu,C35tu,C35,Ulterga,RS11+BoraOne35,One50,Khamsin,Zonda,Eurus,Mille+ZeroNite+ReynoldsAssault,Strike+Zipp404,303+VisionMetron40,55+GiantPR2+EquinoxRt55+TokenT50,KonaxPro+DTrr22+EastonEC90+CorimaDisc+GZt50=P2M=Speedneedle=ZippSL+Santini,SportFul,Castelli
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”