ไม่กล้าออกปั่นไกลเพราะทนเหงาเปล่าเปลี่ยวไม่ไหวแล้วอะครับ ทำไงดี

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
chilli
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือหมอบ

Re: ไม่กล้าออกปั่นไกลเพราะทนเหงาเปล่าเปลี่ยวไม่ไหวแล้วอะครับ ทำไงดี

โพสต์ โดย chilli »

ลองเปลี่ยนบรรยากาศไปวิ่งบ้างดีไหมคะ ทำอะไรอย่างเดียวบางทีก็เบื่อ เปลี่ยนไปวิ่ง ไปว่ายน้ำ เล่นเวทบ้าง ก็สนุกดีนะคะ
chalit_lee
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: หมอบBainchi
ติดต่อ:

Re: ไม่กล้าออกปั่นไกลเพราะทนเหงาเปล่าเปลี่ยวไม่ไหวแล้วอะครับ ทำไงดี

โพสต์ โดย chalit_lee »

chilli เขียน:ลองเปลี่ยนบรรยากาศไปวิ่งบ้างดีไหมคะ ทำอะไรอย่างเดียวบางทีก็เบื่อ เปลี่ยนไปวิ่ง ไปว่ายน้ำ เล่นเวทบ้าง ก็สนุกดีนะคะ
ไปวิ่งคนเดียว เดี๋ยวก็เบื่ออีกแหละ ว่าแต่น้องวิ่งอยู่แถวไหนครับ เผื่อเพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นจะไปวิ่งด้วย :lol:
จักรยานคือมายา แรงขาสิของจริง
รูปประจำตัวสมาชิก
gpitoon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-xxx-0069
team: ปัน ปั่น ปั้น
Bike: Felt F-75, BMC SLR01
ตำแหน่ง: เขาใหญ่

โพสต์ โดย gpitoon »

ผมก็ปั่นเดี่ยวครับ

เอาไปเขาใหญ่ครับ ได้แกล้งตัวเอง ได้ชื่นชมธรรมชาติ ได้แซง โดนแซง ไม่ค่อยเบื่อแม้จะไม่มีกลุ่ม
Paitoon1956
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806364263
team: กาฬสินธุ์
Bike: Nich

โพสต์ โดย Paitoon1956 »

zatanblue เขียน:ผมก็ปั่นคนเดียวครับ
มีกลุ่ม สว.60+ ประมาณ 10 คน นานๆออกไกลที แต่ถ้าได้ออกทางไกลๆแล้ว ส่วนใหญ่จะปั่นชิวๆไปกินต้มก้อยครับ
ส่วนตัวผมขาแรง เลยออกไกลคนเดียวประจำ ที่เบื่อคือแถวบ้านทางถนน 2 เลนส์ เสดแก้วและหลุมเยอะมากๆ เบื่อประยาง
ส่วนกลุ่ม สว.จะปั่นแถวถนนไปกลับแถวบ้าน 5 กิโล ถนนดีรถไม่ค่อยผ่าน ส่วนผมปั่นแล้วรู้สึกอึดอัด ปั่นไปกลับระยะทาง 5 กิโลเอง เศร้าไม่มีถนนสวยๆให้ปั่น พักหลังไปวิ่งสวนสาธารณะตามดูตูดสาวๆ แทนครับ ฟินดี
วิธีแก้รถยางรั่วบ่อย ก็เช็คยางบ่อยๆครับ ถ้าถึงบ้านก็ผ้าชุปน้ำเช็ดยาง เจออะไรฝังก็แกะออกก่อนที่ฝังลึกถึงยางใน
เมื่อก่อนใช้ฮาร์ฟรั่วบ่อย ตอนนี้ใช้งัด ดีหน่อย
เช็คยางบ่อยๆ เก็บเศษฝังออกให้หมด ไม่รั่วแล้วครับ
ส.ว ครับ ย่าง61
OSK 97
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทุ่งสง
Bike: focus max. neilpride bora

โพสต์ โดย OSK 97 »

ผมโชคดีอยู่ต่างจังหวัด บ้านกับที่ทำงานห่างกันสี่สิบโลเลยปั่นมาทำงานเกือบทุกวันเลือกเส้นทางได้ด้วยจะเอา80/100/110 โล วันอาทิตย์ก็ออกทริปยาวๆกับกลุ่ม
ไม่มีเบื่อเลย
IMG_25600228_085220.jpg (66.59 KiB) เข้าดูแล้ว 107 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”