ล้อดิสเบรคบ้านเราตอนนี้มีตัวไหนน่าใช้บ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
hakkinen
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Storck Durnario

ล้อดิสเบรคบ้านเราตอนนี้มีตัวไหนน่าใช้บ้างครับ

โพสต์ โดย hakkinen »

กำลังหาซื้อล้อดิสเบรคอยู่ครับ
พอลองๆหาข้อมุลแล้วไม่ค่อยมีเลย
มีรุ่นไหนแนะนำบ้างไหมครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Jess
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Cinelli

Re: ล้อดิสเบรคบ้านเราตอนนี้มีตัวไหนน่าใช้บ้างครับ

โพสต์ โดย Jess »

ส่วนตัวใช้ Novatec R3 Disc อยู่ครับเนื่องจากยังไม่ค่อยมีตัวเลือกมากนักกับล้อDisc Brakeที่มีAdaptorแกนล้อหลายขนาดให้เลือกใช้ได้กับแกนThruAxle12มม.

เท่าที่ใช้อยู่ก็ทนดีครับ โดนลมไม่เซ ลื่นกว่าล้อเดิมๆพอควร แต่ยังไม่เคยลองเทียบกับล้อDisc Brakeตัวอื่นนะครับ

hakkinen เขียน:กำลังหาซื้อล้อดิสเบรคอยู่ครับ
พอลองๆหาข้อมุลแล้วไม่ค่อยมีเลย
มีรุ่นไหนแนะนำบ้างไหมครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”