ตอนผมปั่นที่สองเกียร์สุดท้ายได้ยินเสียงตีนผีสั่น ถือเป็นเรื่องปกติมั้ยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
chutiwat26
สมาชิก
สมาชิก
Bike: cannondale super six evo himod

ตอนผมปั่นที่สองเกียร์สุดท้ายได้ยินเสียงตีนผีสั่น ถือเป็นเรื่องปกติมั้ยครับ

โพสต์ โดย chutiwat26 »

ผมใช้ชุดเกียร์ sram force ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
choteene
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Outpace
Bike: Fuji SST 1.0 ,GT Avalanche 1.0 upgrade
ตำแหน่ง: 36 ซอยเฉลิมพระเกียรติ ร.9 38 แยก 1-1-1 ถ.เฉลิมพระเกียรติ ร.9 แขวงดอกไม้ เขตประเวศ กรุงเทพฯ 10250
ติดต่อ:

Re: ตอนผมปั่นที่สองเกียร์สุดท้ายได้ยินเสียงตีนผีสั่น ถือเป็นเรื่องปกติมั้ยครับ

โพสต์ โดย choteene »

เฉพาะจานหน้าเล็กหรือเปล่าครับ น่าจะโซ่หย่อนเกินมั๊ยครับ
chutiwat26
สมาชิก
สมาชิก
Bike: cannondale super six evo himod

Re: ตอนผมปั่นที่สองเกียร์สุดท้ายได้ยินเสียงตีนผีสั่น ถือเป็นเรื่องปกติมั้ยครับ

จานหน้าใหญ่ครับ ถ้าปั่นรอบต่ำๆไม่ค่อยชัดเท่าไร แต่เวลาสปิ้นมันสั่นเหมือนจะหักเลยครับ
chalit_lee
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: หมอบBainchi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chalit_lee »

โซ่ไม่ตรงร่องเฟืองป่ะครับ ลองจูนตีนผีดูครับ
จักรยานคือมายา แรงขาสิของจริง
chutiwat26
สมาชิก
สมาชิก

chalit_lee เขียน:โซ่ไม่ตรงร่องเฟืองป่ะครับ ลองจูนตีนผีดูครับ

ตามนี้เลยครับ ตีผีมันเยื้องๆนิดหน่อย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”