มาแจ้งบอกสกายเลนส์แจ้งปิดปรับปรุงครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

sexton
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875576081
Bike: orbea oiz , cannondale super six , Giant TCR advanced , Giant TCR Composite , swift RS-1 , swift Ti Drapac , Sarto Lampo
ติดต่อ:

มาแจ้งบอกสกายเลนส์แจ้งปิดปรับปรุงครับ

โพสต์ โดย sexton »

ได้ข่าวมาค่อนข้างแน่นอนแล้วครับจะปิดปรับปรุงตั้งแต่วันที่ 15 เมษายน ถึง 31 ตุลาคม 2560
เพื่อนๆมาลงแชร์ที่ซ้อมอื่นๆไว้ก็ดีน่ะครับ เผื่อจะได้ไปซ้อมกันได้ต่อเนื่อง ;)
รูปประจำตัวสมาชิก
Teerapoj
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Scott Foil

Re: มาแจ้งบอกสกายเลนส์แจ้งปิดปรับปรุงครับ

โพสต์ โดย Teerapoj »

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ

ทีนี้จะไปซ้อมเส้นไหนดีล่ะ คงต้องขอคำแนะนำล่ะครับ
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

Re: มาแจ้งบอกสกายเลนส์แจ้งปิดปรับปรุงครับ

โพสต์ โดย lucifer »

จะปิดอีกแล้วเหรอ กำลังจัดชีวิตให้ลงตัวกับสกายเลนเลยนะเนี่ย
คาดว่าจะติดไฟให้ปั่นได้ทั้งคืนหรือเปล่าครับเนี่ย
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

โพสต์ โดย Meow-Meow »

lucifer เขียน:จะปิดอีกแล้วเหรอ กำลังจัดชีวิตให้ลงตัวกับสกายเลนเลยนะเนี่ย
คาดว่าจะติดไฟให้ปั่นได้ทั้งคืนหรือเปล่าครับเนี่ย
ไฟรายทางก็ติดอยู่แล้วนี่ครับ อ.ลู
sexton
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: orbea oiz , cannondale super six , Giant TCR advanced , Giant TCR Composite , swift RS-1 , swift Ti Drapac , Sarto Lampo
ติดต่อ:

ปรับปรุงทางน่าจะขยายช่องทาง เพิ่มลู่ เพิ่มระบบสาธารณูปโภค พวกคอมเพล๊กต่างๆ เทยางที่เกาะล้อมากกว่าเดิม สร้างสะพานยกระดับบางจุดแทนโค้งอันตราย อะไรประมาณนี้ครับ คือค่อนข้างเยอะและเปิดมาอีกทีน่าจะอลังการขึ้นอีกพอควรครับ
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
ติดต่อ:

เข้าไปเช็คที่ https://www.facebook.com/skylanethailand

มีแต่ข่าวนี้ครับ

แจ้งนักปั่นที่ใช้บริการเลนจักรยาน Sky Lane Thailand ทุกท่าน
เนื่องจากตั้งแต่วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2560 เป็นต้นไป บริษัท ท่าอากาศยานไทย จำกัด (มหาชน) จะมีงานติดตั้งท่อน้ำภายในเลนจักรยาน ที่เป็นส่วนหนึ่งของการพัฒนาท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ อาจมีการกีดขวางเลนจักรยานในบางส่วน ขอให้นักปั่นโปรดใช้ความระมัดระวัง
จึงขออภัยมา ณ ที่นี้

Notice:
As part of Airport Of Thailand's construction/maintenance plan, there will be some pipe work done on or around the cycling lane. Although we are working hard with related personnel to ensure that all safety measures are in place, we would also like to request all cyclists to be aware and mindful of the ongoing construction.
Sorry for any inconveniences and thank you for your understanding.

คงต้องรอดูประกาศอย่างเป็นทางการหละครับ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
sexton
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

lucifer เขียน:เข้าไปเช็คที่ https://www.facebook.com/skylanethailand

มีแต่ข่าวนี้ครับ

แจ้งนักปั่นที่ใช้บริการเลนจักรยาน Sky Lane Thailand ทุกท่าน
เนื่องจากตั้งแต่วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2560 เป็นต้นไป บริษัท ท่าอากาศยานไทย จำกัด (มหาชน) จะมีงานติดตั้งท่อน้ำภายในเลนจักรยาน ที่เป็นส่วนหนึ่งของการพัฒนาท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ อาจมีการกีดขวางเลนจักรยานในบางส่วน ขอให้นักปั่นโปรดใช้ความระมัดระวัง
จึงขออภัยมา ณ ที่นี้

Notice:
As part of Airport Of Thailand's construction/maintenance plan, there will be some pipe work done on or around the cycling lane. Although we are working hard with related personnel to ensure that all safety measures are in place, we would also like to request all cyclists to be aware and mindful of the ongoing construction.
Sorry for any inconveniences and thank you for your understanding.

คงต้องรอดูประกาศอย่างเป็นทางการหละครับ
เผอิญมีพี่ๆในกลุ่มเค้าเอาสัญญาก่อสร้างมาแชร์ไว้ในกลุ่มซ้อมผมครับ คิดว่านำมาลงแชร์ดูกันไม่น่าจะมีอะไรน่ะครับ
16707479_10210445532749010_5844256998622509438_o.jpg (97.26 KiB) เข้าดูแล้ว 11235 ครั้ง
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เอวัง
นิรุต
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Jamis Durungo SX
ติดต่อ:

โพสต์ โดย นิรุต »

ขอบคุณครับ
simple_shot
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Sempre pro

โพสต์ โดย simple_shot »

ดูจากปริมาณงานใน VDO Presentation ที่เคยปล่อยออกมา ผมว่าเปิดต้นปีหน้าแน่ๆเลยครับ
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

โพสต์ โดย Meow-Meow »

มีทางยกระดับด้วย ยกไปถึงไหนอ่ะ
simple_shot
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Sempre pro

โพสต์ โดย simple_shot »

ในวีดีโอ ยกจากลานจอดรถระยะยาวมาหน้าอาคารร้านค้าครับ
kk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814287206
team: -
Bike: salsa

โพสต์ โดย kk »

ปรับปรุงเสร็จแล้วเลื่อนเวลาปิดซัก 4 ทุ่ม จะดีมากเลย
อยู่ในเมืองกว่าจะฝ่ารถติดออกไปถึงสนามก็หมดเวลาละ
keanetona
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8 , Trek Madone 9

โพสต์ โดย keanetona »

สวนลุมคนแน่นแน่ๆ

ขอเชิญน้าๆมาปั่นน็อครอบผมได้นะครับ ผมปั่นชิลๆเพื่อสุขภาพ
อย่าถามผมว่ารถผมคันละเท่าไหร่
อย่าถามผมว่าปั่นรถแพงแล้วได้อะไร

แต่เอาเป็นว่า ผมปั่นเพื่อสุขภาพ เป็นหมูที่แข็งแรงดีกว่าเป็นหมูขี้โรคนะ
เสือกลิ้ง
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือกลิ้ง »

ทำผนังกั้นลมที
ทำบึงว่ายน้ำด้วย
Imagine all the people sharing all the world
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”