มีท่านใดเปลี่ยนชุดขับจาก Shimano ไป Campangolo มั่งครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

bigfat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: JBC

Re: มีท่านใดเปลี่ยนชุดขับจาก Shimano ไป Campangolo มั่งครับ

โพสต์ โดย bigfat »

ผมว่าถ้าcampaยอมทำโม่ให้ใช้กับยี่ห้ออื่นได้ ผมคิดว่าคนจะลองหันมาเล่นcampaมากขึ้น เหมือนผมก็อยากจะลอง ถึงแพงกว่าshimano ผมก็ไม่หวั่น มาเจอระบบโม่หนึ่งเดียวเท่านั้น ผมถอนดีกว่า
karbuncle43
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Oltre XR2

Re: มีท่านใดเปลี่ยนชุดขับจาก Shimano ไป Campangolo มั่งครับ

โพสต์ โดย karbuncle43 »

จักรยานผมสองคัน คันนีง campy sr11 อีกคัน da9100 สลับล้อใช้กันมั่วซั่วเลยคับ มัน 11 สปีดเหมือนกัน ใช้แทนกันได้ ไม่มีปัญหาไรเลย เข้าเกียร์แม่นเหมือนกัน แต่ชอบความแน่นของ campy มากกว่าล่ะตอนลงเฟืองเล็ก เสียงมันดุดันดี สรุปแล้วแต่ชอบฟิลลิ่งนะ ผมว่ามันก็เหมือนๆ กันตอนเข้าเกียร์
Everyday may be not good but there is a good thing in every day.
รูปประจำตัวสมาชิก
panzeriv
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0875278204
team: จักรยานเพื่อสุขภาพตำบลหัวดง อำเภอเก้าเลี้ยว จังหวัดนครสวรรค์
Bike: MIR, CIPOLLINI
ตำแหน่ง: 11/4 ถนนอมราวิถี ตำบลปากน้ำโพ อำเภอเมือง จังหวัดนครสวรรค์ 60000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย panzeriv »

แล้วถ้าเราซื้อมาทีละชิ้นมาประกอบเอง ดูตามคู่มือกับใน youtube จะสามารถเซ็ทออกมาได้แม่นยำมั้ยครับ จะเปลี่ยนเป็น record 11 ครับ แต่มีความสามารถซื้อได้ทีละชิ้นสองชิ้น คาดว่าสิ้นปีน่าครบเซ็ท จริงก็อยากซื้อทั้งชุดครับแต่ไม่อยากได้ขาจาน เพราะใช้ rotor อยู่แล้ว จะได้ไม่ต้องหาทางปล่อยออกขาจานมันก็แพงเหลือเกิน สามารถลดภาระลงไปได้เยอะ ว่าจะซื้อชิฟเตอร์ กับเบรคก่อนครับ ที่ bike24.com กับ wiggle.com ครับ ตอนนี้ก็ใช้ shimano ultegra อยู่ครับแต่อยากไปอิตาลีกับเขาดูบ้าง
รูปประจำตัวสมาชิก
Chiny
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Chiny »

สำหรับ campy ที่สำคัญคือ shifter กับ ตีนผี ต้องเป็นรุ่นปีที่ใช้ด้วยกันได้ครับ ผมเคยจะหาตีนผีมาใช้ shifterผมปี 12 ทางบริษัทแจ้งว่าของปี 14 ขึ้นไปใช้ด้วยกันไม่ได้เพราะระยะเฟืองใน shifter ไม่เท่ากัน แต่ถ้าได้groupปีเดียวกันมาก็ไม่มีปัญหาครับ
Don't Stop Believin' - "Steel still ROCK"
จานไข่ Dr.Egg viewtopic.php?f=60&t=515279
โครงการ มินิ กัดยางหมอบ เวอชั่นบ้านๆ viewtopic.php?f=63&t=488360
Dr.EGG Facebook Fan Page: http://www.facebook.com/pages/DrEGG/418740011510449
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”