ยางรั่วกับยางแตก ต่างกันไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nc24
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0836495342
team: fusion garneau BF7D KU bicycle Club
Bike: garneau gennix r1
ตำแหน่ง: fusionbike ประชานิเวศ1

ยางรั่วกับยางแตก ต่างกันไหมครับ

โพสต์ โดย nc24 »

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ
ผมเข้าใจว่ายางรั่วคือมีสิ่งแปลกปลอมตำ รูเล็กๆ ปะได้
แล้วยางแตกเป็นยังไงครับ??
hack55
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ยางรั่วกับยางแตก ต่างกันไหมครับ

โพสต์ โดย hack55 »

ยางรั่ว น่าจะหมายถึงว่า มันรั่วจากการไปตำ หรือ ทับ จนทำให้เกิดรอยรั่ว **แต่ปะได้**
ยางแตก น่าจะหมายถึง แตกจากการระเบิด จนทำให้เกิดรอยรั่ว **ปะไม่ได้**
:D :D :D :D :D
รูปประจำตัวสมาชิก
ethylalc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized E5 2015
ตำแหน่ง: onnut bkk

Re: ยางรั่วกับยางแตก ต่างกันไหมครับ

โพสต์ โดย ethylalc »

ยางรั่วนี่คือส่วนใหญ่โดนอะไรแทงหรือตำมามันเลยรั่วรูเล็กๆปะได้
แต่ยางแตกนี่คือส่วนใหญ่ยางไม่ค่อยแข็งแล้วไปลงร่องหรือกระแทกแรงๆเลยแตกโปะปะไม่ได้แผลใหญ่เกิน
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

หาถุงพลาสติกมาสักใบ สมมุติว่านี่คือยางในรถ
เป่าลมเข้า แล้วเอาเข็มทิ่มให้เป็นรู ...
ถ้าลมรั่วออกทีละน้อย นั่นคือรั่ว..
แต่ถ้าจิ้มแล้ว ระเบิดโป้งงงง.....
นั่นล่ะ ..แตก
เปรียบเทียบง่ายๆนะครับ :lol:
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
Warut Nook
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Warut Nook »

ยางแตกจะมีเสียงดังมากกจนคนหันมามองกันเลย (เคยสูบลมจักรยานแม่บ้านที่ปั้มน้ำมันเผลอเติมเยอะเพราะชินหมอบ คนหันมามองทั้งปั้มเลย แล้วก็อายจูงออกจากปั้ม)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”