สอบถามเรื่องชุดลูกปืนพวกของ fulcrum zero สามารถเอาใส่ล้อ eurus ได้ไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Sayanjo65
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale SuperSix
ติดต่อ:

สอบถามเรื่องชุดลูกปืนพวกของ fulcrum zero สามารถเอาใส่ล้อ eurus ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย Sayanjo65 »

สอบถามเรื่องล้อ eurus หน่อยครับ ผมเข้าใจว่า มันต่างกับ shamal แค่ดุมกับลูกปืนเซรามิค แต่ขนาดลูกปืนเท่ากันใช่ไหมครับ. และ shamal ก็เหมือนกับ fulcrum racing zero

ถ้าผมเอาชุดอะไหล่พวงลูกปืน. ของ fulcrum racing zero แบบในรูปแนบ. มันจะเอามาใส่ แทนชุดลูกปืนเดิมของ eurus ได้ไหมครับ

และขนาดลูกปืนของล้อหน้าและหลัง. มันเท่ากันเลยใช่ไหมครับ

ขอถามเผื่ออีกนิดนะครับ น้ำหนักล้อหน้าของ eurus และ shamal ต่างกันมากไหมครับ
ไฟล์แนบ
IMG_2727.PNG (619.37 KiB) เข้าดูแล้ว 529 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
ตาโจ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: สอบถามเรื่องชุดลูกปืนพวกของ fulcrum zero สามารถเอาใส่ล้อ eurus ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย ตาโจ »

ใส่ได้ครับ บ้านเราก็มีลูกปืนเซรามิคของ Campag ขายราคาพันกว่าบาทเองครับ
Sayanjo65
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale SuperSix
ติดต่อ:

Re: สอบถามเรื่องชุดลูกปืนพวกของ fulcrum zero สามารถเอาใส่ล้อ eurus ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย Sayanjo65 »

ตาโจ เขียน:ใส่ได้ครับ บ้านเราก็มีลูกปืนเซรามิคของ Campag ขายราคาพันกว่าบาทเองครับ

มันมาแบบเป็นพวงแบบรูปของผมเลยไหมครับ. หรือว่าเขาขายแยกเป็นเม็ดๆครับ. พอมีลิงค์ไหมครับ
aum047
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-9023377 เบอร์เดียว
team: Strong Pig.
Bike: Propel isp
ตำแหน่ง: ลาดกระบัง
ติดต่อ:

โพสต์ โดย aum047 »

Sayanjo65 เขียน:
ตาโจ เขียน:ใส่ได้ครับ บ้านเราก็มีลูกปืนเซรามิคของ Campag ขายราคาพันกว่าบาทเองครับ

มันมาแบบเป็นพวงแบบรูปของผมเลยไหมครับ. หรือว่าเขาขายแยกเป็นเม็ดๆครับ. พอมีลิงค์ไหมครับ
ผมใช้ Eurus & 404 เปลี่ยนลูกปืนเป็นเซรามิก
ไม่ใช่ขาแรง แต่ก็พอรู้สึกได้

" diamond ball ลูกปืนเซรามิค " ลองหาข้อมูลดูครับ ผมใช้บริการท่านนี้
Strong pig.
เรา.....จะเป็นหมูที่แข็งแรง :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”